ตอนตื่นนอน ใครเคยรู้สึกเหมือนโดนผีอำบ้าง

กระทู้คำถาม
บ่อยครั้งมากเลยที่ตื่นขึ้นมาแล้วรู้สึกเหมือนมีบางอย่างทับตัวอยู่ ขยับตัวไม่ค่อยได้เลย รู้สึกอ่อนเพลียไม่มีเรี่ยวแรง กว่าจะขยับตัวได้ต้องดิ้นจนสุดแรง
ผมเคยค้นหา google เกี่ยวกับการโดนผีอำ ในทางวิทยาศาสตร์ว่ากันว่าเกิดจากการนอนหลับพักผ่อนไม่เพียงพอมาหลายวัน แต่พอเล่าให้คนแถวบ้านฟังเค้าก็บอกว่าโดนผีอำ (ตัวเค้าเองก็โดนบ่อย) ผมเองก็โดนจนชินแล้วเหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นผีมาอำจริงก็แปลกอยู่นะครับ เพราะปกติแล้วผมไม่ใช่คนจิตอ่อน
อยากถามว่ามีเพื่อนๆ คนไหนเคยเป็นเหมือนผมบ้างครับ แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่