จะเรียนสาขาการจัดการการเงิน แต่กลัวคำนวณ

เรียนพี่ๆ ทุกท่าน หนูขอถามเรื่องการเรีนย การจัดการการเงินนะคะ คือหนูจะสมัครแอดมิชชั่นแล้ว หนูสนใจจะเรียนสาขาการจัดการการเงิน ได้ยินผู้ใหญ่ว่าหางานได้ไม่ยาก เงินเดือนก็ดีใช้ได้ มีโอกาสก้าวหน้าได้หลายทาง แต่หนูไม่ค่อยเก่งคณิตศาสตร์ (หนูเรียนสายอังกฤษ-คณิต)  อยากทราบว่าการคำนวณของสาขาการเงิน ยากมากไหม ยากเหมือน ตร๊โกณ เลขาคณิตวิเคราะห์ ฟังชั่นก์ ลอกการิทึม ที่เรียนตอน ม.ปลาย ไหมคะ  ถ้ายากขนาดนี้หนูคงไม่ไหวแน่  จะได้เปลี่ยนสาขา ขอความรู้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่