Escape พาหนีเที่ยวบุกไปตะลุยหิมะด้วยกันที่ออสเตรียค่ะ (Salzburg and Hallstatt)

ปีใหม่ปีนี้ปิดยาวมาก หลังเที่ยวฉลองปีใหม่เสร็จสรรพก็ยังว่างอยู่ นั่งดูๆรูปในเน็ต ไปเห็นรูปหมู่บ้านเล็กๆ หมู่บ้านนึง สตั๊นไปสามวิ สวยมากกก ... แต่เออออ ในรูปมันสวยเพราะต้นไม้ดอกไม้ บรรยากาศหน้าร้อนนี่หว่า แต่นี่หน้าหนาวววววว จะมีไรให้ดูมั่งก็ไม่รู้  .... นั่งคิด นอนคิดอยู่สองคืน เอ้าาาา เอาวะ ไปดีกว่า เดี๋ยวกลับเมืองไทยนึกอยากไปก็ไปแบบนี้ไม่ได้ละน้าาา (จขกท มาเรียนอังกฤษอยู่นะคะ)

เป็นที่มาของทริปด่วนทริปนี้ค่ะ แอบเอารูปเมืองในจินตนาการที่เจอในเน็ตมาให้ดูนะคะ หมู่บ้านเป็นประมาณนี้เลยค่ะ สวยเน๊า หมู่บ้านเล็กๆ ห่างไกลเมือง หน้าเป็นน้ำ หลังเป็นเขา เย้ายวนให้ไปสัมผัสมากกก 555

รูปจินตนาการไปละ คราวนี้ของจริงที่ไปเจอมานะคะ 555 คนละบรรยากาศเลย แต่ก็สวยไปอีกแบบนะคะ

นั่นคือเมืองเป้าหมาย แต่เนื่องจากต้องนั่งเครื่องไปลงที่เมือง Salzburg ด้วยอยู่แล้ว เลยถือโอกาศพาชมเมืองนี้ด้วยเลยค่ะ เมืองโรแมนติกอีกเมือง บ้านเกิดของนักดนตรีชื่อก้องโลก อย่างคุณลุง "โมสาร์ท" นั่นเองค่ะ

ตามไปดูรูป ให้กำลังใจกันต่อได้ใน Facebook นะคะ

https://www.facebook.com/pages/Escape/327525604118930?ref=bookmarks

จขกท เป็นนักแบกเป้มือใหม่นะคะ ผิดพลาดอะไรก็ขออภัยด้วยนะคะ มีอะไรแนะนำเชิญได้เลยนะคะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่