มาเล่าเรื่อง(ที่คิดว่า)ฮาฮา ของตัวเองกันมั้ยครับ

กระทู้สนทนา
คืออันเนื่องมาจากวันนี้ผมต้องเดินทางลงใต้รถออกเวลา 18.30 น. ถึงสายใต้ประมาณ 17.30 น. (ตอนนี้กำลังเดินทางครับ) และเรื่องเพิ่งเกิดขึ้น สด ๆ ร้อน ๆ ครับ เรื่องมีอยู่ว่า

ผมมาถึงสายใต้ผมก็หาอาหารเย็นกินก่อนออกเดินทาง ระหว่างกินก็มีพระพายแทรกออกมาทางช่องน้อย ๆ ข้างล่างให้เก้าอี้ดมเล่นพอเป็นพิธี

ก็คิดสิครับว่ากินเสร็จก็ต้องนั่งเล่นบนคอห่านให้สบายใจหน่อย เผื่อของเสียจะออกมา แล้วจะได้ไม่ต้องวิตกกังวลกับเดินทางเพราะกลัวจะปวดระหว่างทาง

กินเสร็จก็แปรงฟันก่อน หลังจากนั้นก็เข้าร้านสะดวกซื้อชื่อดังมาก ๆ เพื่อซื้อทิชชู่ ก็ได้ขนมกับน้ำ ไว้กินตอนเช้าด้วยเผื่อหิวก่อนจะถึงที่หมาย

(น้ำใกล้หมดแล้วครับ จะถึงเนื้อแล้ว)

ได้ของที่ต้องการแล้วก็เดินชิล ๆ ไปเข้าห้องน้ำสิครับพี่น้อง ก็ถอดกางเกง บ็อกเซอร์ กางเกงในแขวนไว้ ว่านั่งชิล ๆ ซะหน่อย

(เข้าห้องน้ำถ่ายหนักชอบถอดท่อนล่างออกหมดครั้งบางครั้งก็ถอดทั้งบนทั้งล่างหมดตัว)

(ถึงจุดไคลแม็กละครับ)

จากนั้นก็นั่งเล่นบนคอห่านชิล ๆ ละครับ แต่ครับแต่...ไม่ถึง 1 นาทีดูนาฬิกาข้อมือ

อ้าว!! เอ้ย!! เอ้ย!! เอ้ย!! ตายล่ะหว่า อีกไม่ถึง 10 นาที 18.30 น. รถออก ทำไงล่ะครับ

รีบเช็ดตูดสิครับ เช็ด เช็ด เช็ด (สะอาดป่ะก็ไม่รู้เนาะ ฮาาาา) แล้วรีบแต่งตัว หยิบกระเป๋า ออกมาล้างมือ แล้วก็วิ่งครับวิ่ง

ดีนะที่มาทันก่อน 18.30 น. นิดหน่อย ถ้าช้าละก็มีหวังเพื่อนร่วมทางชื่นชมไปทางลบในใจแน่เลย

ใครมีเรื่องฮา ใครมีเรื่องขำ มาเล่าสู่กันฟัง เล่าสู่กันอ่านนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่