โรงแรมที่ Ueno โตเกียว ระหว่าง Cube Ueno Express กับ Ueno Touganeya พักที่ไหนดีคะ

สวัสดีค่ะ เราจะไปญี่ปุ่นเดือนตุลาคม อยู่โตเกียวแว่บนึง และต้องเดินทางด้วย JR ออกนอกเมืองเยอะเลยมองหาที่พักแถว Ueno กำลังมองเลือกระหว่าง Cube Ueno Express (Nonsmoker Hotel) กับ Ueno Touganeya โดยพิจารณาเงื่อนไขเหล่านี้อยู่

1. เดินทางสะดวก จาก JR Ueno มีลิฟต์ บันไดเลื่อน ไม่ต้องลากกระเป๋าเหนื่อยมาก เดินมาโรงแรมไม่ไกล (พาคุณแม่อายุ 60 ไปด้วยน่ะค่ะ)
2. อยู่ใกล้แหล่งชอปปิ้ง เดินไปตลาด Ameyoko ง่ายๆ เพราะมีเวลาชอปน้อยค่ะ ^^
3. ฝากกระเป๋าในวันเดียวได้ (ก่อนเวลาเช็คอิน และหลังเช็คเอาท์ เพื่อออกไปเที่ยวก่อนรอเวลาเดินทางกลับสนามบิน)
4. พนักงานสื่อสารภาษาอังกฤษได้จะดีมาก เพราะพูดภาษาญี่ปุ่นไม่ได้ค่ะ

เบื้องต้นดูแล้วราคาไม่หนีกันมาก Cube Ueno ถูกกว่านิดหน่อย แต่แอบหวั่นๆเพราะเคยอ่านในพันทิปว่าเจ้าของยิ้มบมากและสื่อสารอังกฤษไม่ค่อยได้ ไม่ค่อยยอมให้ฝากกระเป๋า ส่วน Touganeya ห้อง nonsmoking ดันเต็มวันที่จะพัก ไม่รู้ว่าห้อง smoking จะเหม็นบุหรี่มากไหม (จริงๆถ้าไม่เหม็นบุหรี่มากนักก็สนใจที่นี่มากกว่านะคะเพราะดูจะบริการดีกว่า)

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ เผื่อใครเพิ่งไปเที่ยวมาอาจจะมีข้อมูลใหม่ๆมาแบ่งปัน ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่