มีคำถามหลังจากดู The Avengers: Age of Baidu มาแล้วครับ [Spoil]

อันนี้สำหรับคนที่กำลังจะไปดูครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เริ่มเลยแล้วกันนะครับ

1. ในตอนต้นของเรื่อง ตอนที่ชาวแก๊งค์บุกไปรังไฮดร้าเพื่อเอาคฑา ทำไม Scarlet Witch ถึงยอมปล่อยให้ Stark เอาคฑาไป?

2. ตอนงานเลี้ยงที่ Cap กับ Falcon คุยกันเรื่องไม่ได้โทรตาม Falcon ให้ไปช่วยเอาคฑา แล้ว Falcon ก็เลยตอบกลับมาว่า
    "พอใจแล้วแหละ กับการช่วยทีมตามเบาะแสสืบคดีลุงฮาย" (ไฮ ฮาย ห่าย ไม่แน่ใจนะครับ)
    พอดีรอบแรกดูซับไม่ได้สังเกตุตอนนี้ กลับมาดูออนไลน์พากษ์ไทยที่บ้านเลยเห็น สรุป Falcon พูดถึงเรื่องอะไรครับ?

3. Strucker ใช้คฑานั้นสร้างยอดมนุษย์ใช่ไหมครับ สุดท้ายไม่มีคนรอดจากโครงการนี้เลยยกเว้นแฝดนรกคู่นี้
    บวกกับ Ultron บอกกับคู่แฝดไว้ว่า "เคยสงสัยว่าเจ้ารอดจากการทดลองนี้มาได้ยังไง... เข้าใจละ"
    ทำไมสองคนนี้ถึงรอดจากการทดลองเหรอครับ?

4. (ขอถามข้อนี้ ในนี้ด้วยเลยแล้วกัน ขี้เกียจไปหาคำตอบ อิอิ)
    QS กับ SW นี่ไม่ได้ติดลิขสิทธิ์ X-Men ที่ Fox ซื้อไปเหรอครับ เห็นเคยอ่านมันบอกว่าใช้ร่วมกันได้ ทำไม?

5. ตัวตนของ Vision นี่คือมาจาก Mind Gem ที่ Ultron ใส่ลงไปที่หน้าผากใช่ไหมครับ เพราะเห็น Vision บอกว่า
    "ไม่ใช่ Ultron ไม่ใช่ JARVIS แต่คือตัวฉันเอง" คำถามคือ JARVIS หายไปไหน? ยังอยู่ในร่างใช่ไหม?
    แล้วถ้า Gem หลุดไป เพื่อนๆคิดว่าวิญญาณของ Vision จะไปด้วยไหม?

6. Post-Credit: Thanos ได้ถุงมือแอคชั่นรีเพลย์มาแล้ว ล่าสุดก่อนหน้านี้มันอยู่ที่ Asgard ใช่ไหม? แสดงว่า Loki เจ้าเดิม...
    (เออ มีใครเห็น Gem ที่ถุงมือบ้าง? ผมดูหลายรอบแล้วไม่เห็น แต่เพื่อนบอกเห็น Gem สีแดง)

ปล. มีใครรู้สึกว่าฉากบู๊ตอนไปถล่มรังไฮดร้า ที่อยู่ท่ามกลางหิมะนั้น มันยังดูหลอกๆตาอยู่บ้างครับ? เหมือนยังตัดต่อไม่เนียน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่