อยากถ่าย พอตเทรด แต่เวลาชวนใครไปเป็นแบบ ไม่ค่อยมีใครอยากไปเลยครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องคือว่า ผมเองก็ชอบถ่ายรูปน่ะครับ เป็นมือสมัครเล่น .. งานอดิเรกซะมากกว่าครับ

ตั้งแต่ซื้อกล้องมา ส่วนใหญ่

อยู่บ้าน ก็ถ่ายพวก ดอกไม้ ถ้วย ชาม ก็อกน้ำ ฝาปิดเลนส์ ไปเรื่อยเปื่อยครับ

นานๆ ก็ออกไปเที่ยวถ่ายรูป ตามสถานที่ต่างๆ เช่น วัดพระแก้ว เขาดิน ฯลฯ (ส่วนใหญ่จะไปคนเดียวครับ)

จนมีอยู่ครั้งนึง พี่ที่รู้จักกัน ชวนไปดูงานรถที่มอเตอร์โชว์ .. เลยเอากล้องไปด้วย เพราะ เห็นว่าอนุญาต ให้เอากล้องเข้าไปในงานด้วย

ทีนี้รู้สึกว่า การได้ถ่ายพริตตี้ สนุกดีครับ ... สวยด้วย ชอบๆ 555

กลับมาบ้าน เสริจซ์ การถ่ายบุคคล พอตเทรด เลยครับ

พอได้ดูแล้ว อยากจะชวน เพื่อนๆ น้องๆ ที่ออฟฟิต ไปถ่ายพอตเทรดบ้าง ตามสถานที่ต่างๆ (สวนรถไฟ สยามพารากอน เอเชียธีค ฯลฯ) ชวนไปกัน 2-3 คนนน่ะครับ

แต่ปัญหาคือ

ชวนใครไป ไม่มีใครจะไปเป็นนางแบบให้ผมเลย

บ้างก็บอกว่า ร้อน / ขี้เกียจ / อยากพัก / มีสอบ

ที่ตั้งมากระทู้ เพราะอยากถามว่า
1. มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ (อยากถ่ายพอตเทรด แต่หานางแบบไม่ได้)
2. โดยนิสัยแล้ว ผู้หญิงส่วนใหญ่เค้าชอบให้เราถ่ายรูปเค้า มั้ยครับ ...
คนใกล้ตัวที่เจอมา คือ ไม่ชอบถ่ายรูป (ไม่รู้ว่าเขิน หรือ ไม่ชอบจริงๆ หรือว่า ชอบเซวฟี่ มากกว่า ....)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่