ขอคำแนะนำแถวคันไซครับ

สวัสดีครับ

ผมมีทริปไปญี่ปุ่นครั้งแรกกับเพื่อนอีก2คน ช่วงสิ้นเดือนนี้ครับ 23-30 พค
เนื่องจากเป็นทริปเร่งด่วนเลยไม่ค่อยมีเวลาเตรียมตัวเท่าไหร่+เป็นช่วงสอบของพวกผม
เลยอยากได้คำแนะนำจากทุกๆท่านครับ

เริ่มจาก   วันที่ 23 ผมบินเวียดนามแอร์ไลน์ ถึง โฮจิมิน 13.00 นั่งรถเมล์ไปเดินเล่นในเมือง
                        เครื่องออกไป โอซาก้า ตอน 00.45
                        ผมอยากทราบว่ารถเมล์ที่กลับมาสนามบินหมดเวลากี่โมงครับหรือมีวิธีอื่นที่กลับมาสนามบินถูกๆ (ผมอยากหลีกเลี่ยงแท็กซี่เวียดนามครับ)
ต่อมาเป็นทริป คันไซครับ ผมทำเป็นทริปคร่าวๆ ยังไม่ได้เจาะลึกมาก เลยอยากขอคำแนะนำครับ
             วันที่ 24 โอซาก้าทั้งวัน ใช้ Osaka Amazing Pass 1 Day
             วันที่ 25 เกียวโต
             วันที่ 26 นารา
             วันที่ 27 โกเบ
             วันที่ 28 โอกายาม่า,โคจิม่า (เพื่อนรีเควส เพราะอยากไปดูถนนยีนส์)
             วันที่ 29 เก็บที่เหลือในเมืองโอซาก้า
             วันที่ 30 กลับไทย 10.30 ซื้อ Osaka Amazing Pass 1 Day อีกใบ

ผมพักที่ Osaka ทุกคืนครับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่อง Pass ต่างๆครับ ผมลังเลระหว่าง JR Kansai Wide Area Pass กับ KANSAI THRU PASS
ผมควรใช้อันไหนดีครับ(ใจผมเอนเอียงไปทาง JR เพราะผมอยากนั่งชินคันเซน)
แล้วในแต่ละเมือง มีเวลาเที่ยวทั้งวันแบบนี้ ซื้อ One Day Pass ของแต่ละเมืองจะคุ้มมั้ยครับ

ปล. มีที่ซื้อของฝากแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่