ขอถามเกี่ยวกับ Marvel หน่อยครับ

เรื่มที่ มาเวล มีหนังกี่เรื่อง ครับ
เท่าที่ผมจำได้ มี
สไปเดอร์แมน 1-3
อเมตชิ่ง สไปเดอร์แมน 1-2
ไอรอนแมน 1-3
ทอร์ 1-2
ฮัก 1-2
กัปตันอเมริกา 1-2
แอดเวอเจอร์ 1-2
กาเดียน์ ออฟ กาแล๊กชี่
(มีข่าวลือ ว่า ตัวเอกใน แอดเวอเจอร์ มาเวลให้ เนื้อเรื่องตัวเอก คนละ 3 ภาค จริงไหมครับม)

(ตัวหลัก ในแอดเวนเจอร์ มี เนื้อเรื่องของ คนอื่นไหมครับ อย่าง ฮอตอาย โนมานอฟ หรือ ชิลลี่)

มาต่อกัน ที่ มณีครับ ตอนจบของ แอดเวอเจอร์ 2 ทอร์บอกว่า "ในรอบ หลายปี มณี โผล่มา 4 เม็ด" แต่เท่าที่ จำได้ โผล่มา 3 เองนะครับ ผมพลาดตอนไหนไปครับ
เม็ดแรก โผล่มา ตอน โลกิ มณี สีฟ้า
เม็ดสอง โผล่มา ตอน กาเดียน์ สีม่วง
เม็ดสาม โผล่มา ตอน แอดเวอ 2 สีเหลือง

ขอรบกวนหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่