ระหว่าง iPhone 6 กับ Galaxy S6 จะเลือกอะไรดีครับ

ผมคิดว่านี้คือปัญหาโลกแตกอย่างนึงเลยมั้ง แต่ก็ตัดสินใจไม่ได้ซักที ส่วนตัวตอนแรกก็คิดมาตลอดว่าคงเลือกไอโฟนแหละมั้ง แต่ไปๆมาเห็น Spec ของ S6 กล้องเทพมาก วัสดุดีขึ้น หลายๆอย่างทำให้ต้องสะดุดชะงักคิดหนักอีกรอบ ส่วนตัวชอบมือถือที่กล้องสวย เพราะว่าชอบถ่ายรูป แต่ว่าผมก็มี DSLR อยู่แล้ว ปกติจะใช้ DSLR ถ่าย แล้วค่อยแต่ง อัพลงไอจีไรงี้ ผมเป็นคนที่ไม่ใช้มือถือเล่นเกมอยู่แล้ว ใช้แค่เล่นโซเชี่ยลเน็ตเวิร์ค อยากใช้มือถือที่เล่นแอพแล้วเสถียร ใช้ระยะยาวแล้วปัญหาน้อย ค้างน้อยไม่แลค เพราะว่าตอนนี้ใช้ HTC Desire HD อยู่เก่าแก่ ถึกทนมาก สงสารมันจนต้องเปลี่ยนใหม่ 55555555
เลยอยากถามว่าประมาณนี้ผมควรเลือกอะไรดีครับ ขอบคุณข้อมูลล่วงหน้าครับบบ
พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่