[CR] รีวิวผลิตภัณฑ์ที่เราใช้รักษาสิวและลดรอยสิว

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อปาล์มมี่ (ชื่อจริงๆนะ ที่บ้านเรียกตั้งแต่เกิด)
ถ้ามีการพิมพ์ตกหล่นหรือศัพท์ไม่เหมาะสมต้องขอภัยไว้ ณ ที่นี้ นะคะ
อยากเขียนกระทู้รีวิวผลิตภัณฑ์ที่เราใช้รักษาสิวและลดรอยสิว เผื่อจะได้เป็นการแนะนำเพื่อนที่ต้องการหาข้อมูลค่ะ
ก่อนอื่นบอกก่อนว่าเราเป็นคนชอบแต่งหน้า แต่งทุกวัน คือ หน้าสดไม่ได้
สาเหตุสิวของเรา หลักๆเกิดจากการโดนฝุ่นควันเพราะเราขับมอไซทุกวัน สองน่าจะล้างเครื่องสำอางไม่สะอาด(แต่เราคิดว่าสะอาดนะ เพราะล้างหน้าหลายรอบและเช็ดโทนเนอร์)
ปกติมีสิวขึ้นบ้างอยู่แล้วเวลาเป็น ปจด. แต่มือมันซนไง ชอบเกาๆ แกะๆ สิวหายแต่รอยยังอยู่จ้าาาา
เรื่องมีอยู่ว่า ก่อนปีใหม่ เราเป็น ปจด. แล้วกลับบ้านที่ ตจว. ทุกครั้งที่เรากลับอะ หน้าจะเป็นสิวผดทั้งๆที่เวลาอยู่บ้านเราไม่แต่งหน้า ทาแต่ครีมบำรุงไรงี้ ถือเป็นการพักหน้า แต่กลายเป็นสิวขึ้น สิวเห่อ กว่าตอนแต่งหน้า เจอฝุ่นควัน ที่ กทม. ซะอีก
แล้วพอกลับมาก กทม. ส่องกระจกคือรับหน้าตัวเองไม่ได้อะ มันมีทั้งรอยดำที่สิวหาย แล้วก็รอยแดงสิวที่ยังอยู่บนหน้า
คือแบบ โคตรเกลียดหน้าตัวเองอะ ไม่รู้จะอธิบายยังไงให้เข้าใจว่ารู้สึกยังไง
แต่งหน้าปกปิดช่วงเช้าโอเคนะ พอตกบ่าย เห็นชัดค่ะ
เราเลยเปิดหาข้อมูลจากเนต หลายเวป หลายแหล่งมาก
ก่อนหน้านี้เรา ใช้โฟม เครื่องสำอาง ผลิตภัณฑ์ดูแลผิวยี่ห้อตามท้องตลาด(มันก็โอเคอยู่ แต่ไม่ขอเอ่ย) ไม่ใช่พวกครีมกวนเองหรือแบบดังๆตามโซเชียลนะคะ
เริ่ม.......
เมื่อรู้สึกว่าหน้าไม่ไหวแล้วเราเลยไปหาซื้อพวกว่านหางจระเข้เจลกับเจลล้างหน้าลดสิว
เข้า 7-11 เลยได้ จอนสัน เบบี้ ออย, Burnova Gel กับ Physiogel Cleanser มา
เราใช้ เบบี้ ออย เช็ดเครื่องสำอาง (แล้วก็ใช้รีมูฟเวอร์เช็ดอีกทีเพราะกลัวออยอุดตัน)
Physiogel Cleanser ล้างหน้า
Burnova Gel ทาหลังล้างหน้า
แล้วก็ ทาแป้งของศรีจันทร์(มีอยู่แล้ว) ก่อนนอน
***อยากอัพรูป แต่อัพไม่ได้ (ทำไม่เป็น 55+)
เราทำแบบนี้ไป อาทิตย์นึง หน้าดีขึ้นนะ แบบสิวลดไรงี้ แต่ก็ยังมีอยู่แหระ ไหนจะรอยดำเก่าๆอีก
ผ่านไปอาทิตย์นึง เราไปเดินวัตสัน กะว่าจะไปซื้อมาส์กมาบำรุงผิว แต่BA ยิ้มแนะนำคลีนซิ่งกับโทนเนอร์ของAqua Series เค้าบอกว่ามันช่วยลดสิว ลดรอย เราเลยจัดมาคร่าาาา อยากบอกว่าแพงมากสำหรับเรานะ เราซื้อขวดใหญ่ 2 ตัวเลย ราคา 1800 บาท(ราคาลดแล้ว แต่แพงมาก) แต่เค้าบอกว่าใช้ได้ 3-4 เดือน เราเห็นว่ามันช่วยเรื่องสิวแล้วก็น่าจะใช้ได้นานเลยหลับตาซื้อ 555+ สำหรับเพื่อนๆที่มีคลีนซิ่งกับโทนเนอร์ที่เหมาะกับตัวเองอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องซื้อตามนะ (เด๋วจะไม่ตรงตามชื่อเรื่อง)
เราก็ใช้เบบี้ ออย, Physiogel Cleanser, Burnova Gel, แป้งหอมศรีจันทร์ ปกติ แต่เพิ่มอี2ตัวที่ซื้อมาด้วย คือ เช็ดคลีนซิ่งหลังใช้ออย แล้วก็โทนเนอร์หลังล้างหน้า ก่อนทาBurnova Gel
ทำแบบนี้มา 2 อาทิตย์ มันดีมาก สิวลด รอยจาง หน้าเริ่มเนียน (ทั้งๆที่แต่งหน้าปกติเหมือนเดิม และรู้สึกว่าทาBurnova Gel ตอนเช้า แต่งหน้าเนียนขึ้นและติดทนด้วย)
ลืมบอกไป เราไม่ได้อยากหน้าขาวนะ แต่อยากให้ผิวดีแล้วสีผิวสม่ำเสมอทั้งตัว เลยไม่โฟกัสที่ไวท์เทนนิ่ง
ผ่านมา 3 อาทิตย์นับจากวันที่กลับมา กทม. มันดีขึ้นมาก แล้วตอนนี้ เราสั่ง"ครีมมะขาม"มา
เห็นเค้ารีวิวว่าลดรอยสิว เพราะตอนนี้สิวเรามีน้อยมาก เหลือแต่ร่องรอยสงครามที่ยังเป็นอนุสรณ์อยู่ 55+
เลยลองใช้ เพราะมันธรรมชาติดี ใช้แล้วเวิร์คค่ะ รอยบนหน้าจาง ใช้แค่ 2 ครั้งเอง เพราะได้มาวัน เสาร์ที่24/1/2558
ตอนนี้ขัดทั้งตัวจ้า แต่ไม่บ่อยนะ กลัวผิวบาง อิอิ
............
ขอจบการนำเสนอเพียงเท่านี้
สนใจสอบถามเพิ่มเติม ถามเราได้ ID: phuwarin.
ชื่อไลน์ Palmmie จ้า
...........
ผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยน๊าาาา
ชื่อสินค้า:   จอนสัน เบบี้ ออย, Burnova Gel กับ Physiogel Cleanser
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่