Luciddream ควบคุมความฝัน ใครทำได้มั้งครับ

กระทู้คำถาม
  คือปกติผมก็ทำได้บ่อยอยู่ เเต่ถ้าไม่ตั้งใจก่อนนอนก็ทำไม่ได้  ที่จริงผมว่ามันมีประโยชน์เยอะนะครับ

เพราะตื่นมาเราจะรู้สึกว่ามีสมองเเละเเรงบันดาลใจเต็มเปี่ยม เเต่ถ้าทางอินเดียเเดงเขาจะใช้การฝันเป็นการฝึกในการเป็นหมอผีครับ

เช่นถอดจิต เเต่มันต้องฝึกฝันรู้ตัวจนชำนาญ  เเต่ถ้าคนที่ทำสมาธิบ่อยๆ โอกาสเกิดฝันรู้ตัวก็มีมากครับ เเต่ฝันรู้ตัว ที่เกิดโดยตั้งใจกับไม่ได้ตั้งใจ

มันต่างกันครับ ถ้าตั้งใจ มันจะเหมือนจริงมาก เเต่ที่จริงการควบคุมการเดิน การลอย การวาป ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

เทคนิคมันเยอะมาก ก็เลยอยากจะรู้ว่าใครที่ฝันรู้ตัวบ่อย เเละมีเทคนิค อะไรบ้างครับฟ

ถ้าใครสนใจศึกษาเพิ่มเติม
เชิญ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่