ตามหาเพลงฝรั่งครับ น่าจะเพลงเก่าแล้วหล่ะ

ใน MV จะเป็นผู้หญิงขับมอไซแล้วขับผ่านหุ่นยักษ์ตัวหนึ่งแล้วหุ่นดันตื่นมาตามไล่ล่าผู้หญิง

ในเมืองออกแนวยุคอนาคต  

ตอนจบผู้หญิงที่ขับมอไซจะไปเจอกับคนร้องพอดี   นักร้องผู้หญิงผมยาวเป็นลอน แต่งตัวแนวๆ พวกพั้งไม่ก็อีโม

ตอนท่อนฮุคจะร้องราวๆ อันกอดิกิต อะไรซักอย่าง

เคยฟังตอนเด็กๆ แปลภาษาไม่ออก แต่ทำนองติดหูมาก ใครคิดออกมั่งครับ ชื่อเพลงอะไร

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
น่าจะเพลงนี้อะ I'm Gonna Getcha Good! ของ Shania Twain ตอนเด็กๆก็ติดหูเหมือนกันเพลงนี้ เพลงลํ้าดีกับยุคอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่