กินกาแฟเย็นทุกวันในขณะที่ลดน้ำหนัก หวังว่าคงไม่ใช่ปัญหานะคะ

กระทู้คำถาม
ลดมาได้ 4 เดือนแล้วค่ะ(ม.ค.-เม.ย)  จาก 57  ตอนนี้คงเหลือ 47 ค่ะ
ออกกำลังการสม่ำเสมอ หลักๆเลยคือกระโดดเชือกค่ะ วันละประมาณ 2000 ครั้งต่อวัน  วันไหนเบื่อก้อไปวิ่งค่ะ เวทบ้างนิดหน่อย  ไม่เคร่งครัดเท่าไหร่  อาหารควบคุมบ้าง หลุดบ้าง ไม่เคยอดค่ะ น้ำอัดลมงดได้สำเร็จ จากที่เมื่อก่อนกินแทนน้ำเปล่า  อาหารเน้นผัก ต้ม นึ่ง แกง ไร้กะทิและน้ำมัน ทานข้าวกล้องสลับกับข้าวไรซ์เบอรี่
แต่...มีกาแฟอย่างเดียวค่ะ ที่ยอมรับเลยว่าขาดไม่ได้ต้องกินทุกวัน วันละ 1 แก้ว
ส่วนใหญ่จะซื้อเซเว่นค่ะ คาปูชิโน่  สั่งแบบไม่หวาน รสชาติ หวานบ้างไม่หวานบ้าง ตามแต่คนชง  บางวันก้อชงกินเองค่ะ เน้นความมันของนมทั้งข้นทั้งจืด
ชงกินเองจะชงใส่กระติกใหญ่เลยค่ะ สะใจมากกก เป็นแบบนี้สลับกันไปค่ะ  ตั้งแต่เริ่มลดน้ำหนักก้อกินกาแฟเย็นมาโดยตลอด  คิดเหมือนกันค่ะว่าจะส่งผลต่อการลดน้ำหนักระยะยาวหรือเปล่า  ทุกวันนี้น้ำหนักก้อคลาดเคลื่อนเล็กน้อย คือ 46.6 - 47.00  ก.ก.
คิดว่าจะส่งผลต่อรูปร่างและสัดส่วนมั๊ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่