Bangkok Comic Con ทำไมคุณทำแบบนี้กับ Thailand Comic Con

พอดีเดินผ่านแถวเพชรบุรี เห็นโปสเตอร์งาน Bangkok Comic Con
ก็ว่าเออ ดีนะ แปะเพียบเลย แต่พอเดินมาเจออันนี้ งง เลย

นี่เหรอ งานใหญ่ จากบริษัทใหญ่ ที่โฆษณาว่าเป็นงานจริง ของจริง
คือ ผมก็ชอบทั้ง 2 งานนะ ถ้า Bangkok Comic Con และ Thailand Comic Con
ก็ว่าจะไปทั้ง 2 งาน แต่พอเจอแบบนี้ ขอบอกว่า ไม่ไป Bangkok Comic Con แล้วละครับ

คุณทำการตลาดได้น่าเกลียดมาก ในขณะที่ Thailand Comic Con ผมก็ตามๆ เขาอยู่
ก็ดูเขาทำเพื่อแฟนๆ นะ ทั้งๆ ที่ดูว่า Thailand Comic Con เขาเป็นงานเดี่ยวๆ

แต่ Bangkok Comic Con ก็มีพันธมิตรมากมาย เอามาสู้กับ Thailand Comic Con
อย่างที่แฟนๆ รู้ ว่างาน Bangkok Comic Con เขารวมกับงาน Anime Festival Asia และก็งาน Bangkok International Digital Content Festival

ขนาด Bangkok Comic Con ดึงตัวช่วยมาร่วมด้วย 3 งาน เพื่อสู้กับ Thailand Comic Con
คุณยังกลัว และสู้งาน Thailand Comic Con ไม่ได้เลย

แล้วยิ่งมาทำแบบนี้อีก ผมรู้สึกว่า ผู้จัดอย่าง BEC Tero และ Truevision ทำทุเรสมากๆเลยนะครับ
ผมลองแกะๆ ดูตลอดถนนที่เดิน หลังโปสเตอร์ Bangkok Comic Con ก็แปะทับโปสเตอร์งาน Thailand Comic Con ตลอดทางเลย

ทำแบบนี้แฟนๆ อย่างผมหมดศรัททาในตัวพวกคุณมากๆ และอยากบอกให้คนอื่นๆ ได้เห็นวิธีการต่อสู้ดิ้นรนแบบสุดๆของพวกคุณ
แฟนๆ อย่างผมขอเลิกไปงานคุณตลอดแล้วละครับ ไม่ไหวอ่ะ

จากใจแฟนงานของเล่น เกม การ์ตูน หนัง ที่อยากเห็นสิ่งดีๆ เกิดขึ้น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่