ห้องเพลง**คนรากหญ้า** พักยกการเมือง มุมเสียงเพลง มุมนี้ไม่มีสี ไม่มีกลุ่ม............มีแต่เสียง 28/4/2015

กระทู้คำถาม

***สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ห้องราชดำเนินทุกคน***

กระทู้นี้ เป็นมุมพักผ่อน มุมนี้ไม่มีสี  ไม่มีกลุ่ม.........แต่มีเสียง...................

พลุ MC นู๋สร้างชาติ MC พิม ดูแลห้องเพลงรอบค่ำ MC ฮารุจัง รอบดึก MC มาริโอ้ รับหน้าที่ดูแลอาหารเช้าจ้าพลุ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ผมกับแฟนคบกับมาสักช่วงนึงล่ะครับ พ่อแม่ทั้งสองฝ่ายรับรู้ทั้งคู่

ผมย้ายเข้ามาอยู่บ้านแฟน อยู่ไปสักพัก เริ่มสังเกตุเห็นน้องแฟนมีอาการแปลกๆครับ

น้องแฟนชอบใส่กางเกงขาสั้นครับเสื้อกล้ามเว้าตรงอกลึกๆ น้องแฟนเป็นคนขายาว ขาวสูง เราสองคนสนิทกันมาก กอดคอเล่นหัวกันถูกเนื้อต้องตัวกันตลอด
น้องแฟนชอบมานั่งตักผมตอนดูทีวี นอนหนุนตักบ้างแรกก้ไม่คิดอะไร ไปไหนมาไหนด้วยกันสองต่อสองบ่อยๆ ไปเที่ยวไปดูหนัง

ห้องเราอยู่ตรงข้ามกัน มีครั้งนึงผมนั่งเล่นกีตาร์ในห้องน้องแฟนอาบน้ำเสดพอดีนุ่งผ้าขนหนูเดินเข้าห้องไปไม่เปิดประตู ประตูห้องมันตรงกันครับ เวลาทำอะไรก้เห็นกันหมด

น้องแฟนนังตัดเล็บเท้าในห้อง ชันเข่าขึ้นมาข้างนึง ทั้งๆที่นุ่งผ้าเช็ดตัวโอ้วแม่เจ้า เห็นหมดเลยครับ ไม่รู้ด้วยความสนิทกัน หรือเค้าตั้งใจอ่อยผม ผมสับสนมาก ผมควรทำไงดีครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ห้องเพลงคนรากหญ้าเปิดขึ้นมามีวัตถุประสงค์ เพื่อ

1. มีพื้นที่ให้เพื่อนๆ ได้มาพบปะ พูดคุยระหว่างกัน ในภาวะที่ต้องระมัดระวังการโพสการเมืองอย่างเคร่งครัด

2. เป็นพื้นที่ พักผ่อน ลดความเครียดทางการเมือง ให้เพื่อนๆ มีกิจกรรมสนุกๆ ร่วมกัน

3. สร้างมิตรภาพและความปรองดอง ซึ่งเราหวังให้สังคมไทยเป็นเช่นนี้ แม้นคิดต่างกัน แต่เมื่อคุยกันแล้วก็เป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่