รบกวนถามเรื่องการเรียนภาษาด้วยตัวเองค่ะ

ตอนนี้โหลดชุด Effortless English มาทั้งหมด 30 บท พร้อม MP3
ใครเคยเรียนด้วยตัวเองจากชุดนี้บ้างค่ะแล้วได้ผลไหมค่ะ ฝึกต่อบทนานแค่ไหนค่ะ
ตั้งใจว่าจะฝึกทุกวันวันละ 1 บท ถ้า 30 ก็น่าจะ 7 เดือน

บางคนก็แนะนำให้ไปเรียนตัวต่อตัวแต่สู้ราคาไม่ไหวค่ะ
ตัวเองเป็นคนที่พออ่านได้บ้างฟังได้แต่พอฝรั่งมาพูดด้วยทำไมตอบไม่ได้ นึกคำตอบไม่ออกเลยค่ะ

อยากเริ่มเรียนจริงจัง ท่านใดมีอะไรแนะนำได้เลยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่