คู่กรณีโวยวายจะเอาเงินให้ได้ !

สวัสดีครับ เข้าเรื่องเลยนะครับ

คือวันก่อนผมไปงานเลี้ยงที่หนึ่ง แล้วถอยรถชนเสาไฟในงาน ล้มไปทับรถของคนอื่น

รถผมมีประกันชั้น1 และรถเขาก็มี(ตอนที่คุยกันในงาน) แต่พอเรียกประกันมาคุย จะให้ประกันเคลม เขากับพูดจาไม่ดีกับประกัน ประมาณว่าจะเงินอย่างเดียวไม่สนใจอะไร

รถเขา ยุบนิดเดียว ย้ำว่านิดเดียว 2จุด และถลอกนิดหน่อย

อยากถามว่า ประกันจัดการเรื่องนี้ให้ได้ไหมครับ เพราะคู่กรณีทำท่าจะไม่ยอม ผมต้องยอมจ่ายเงินให้เขารึป่าวครับ
ปล.เขายื่นข้อเสนอมาว่า เอา5000 แล้วจบ

แท๊กห้องผิดขออภัยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่