อายุ 26 ปี อยากเป็นนักบิน...

สวัสดีครับสมาชิกพันทิปทุกท่าน ผมเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาด้านภาษาแต่อยากทำงานด้านการบิน(คืออยากเป็นนักบินครับ...ฝันสูงเลย)
เข้าเรื่องเลยครับ ผมอายุ 26 ปี จบการศึกษาด้านวิศวกรรมเครื่องกล
เกรดเฉลี่ย 2.79 สอบโทอิค ได้แค่ 435 คะแนน ฐานะทางการเงินปานกลางค่อนข้างไปทางต่ำ
มีหนทางไหนที่ผมจะสามารถเป็นนักบินได้ไหมครับ ตอนนี้ผมทำงานด้านช่างซ่อมบำรุงที่หน่วยงานของรัฐแห่งหนึ่ง
***ขอโทษนะครับ อาจแท็กไม่ถูกห้องบ้าง แนะนำได้นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่