ตาผมคิดจะเปิดรีสอร์ทแต่ตอนนี้ตาผมกลับล้มเลิกความคิดบีคอสทางเข้ามันกันดาร

ตามหัวข้อเลยครับ ตาของผมคิดจะเปิดรีสอร์ทซึ่งสร้างแล้วเป็นบ้านหลังเล็กๆ เหลือแต่ตกแต่งภายในครับ ผมได้มีโอกาสไปสวนของตา(ตาทำสวนยางด้วยครับ)เลยถามตาว่า ตาครับตาทำรีสอร์ทใช่ปะมีลูกค้ายัง ตาของผมก็ตอบว่าไม่ทำแล้วทางเข้ามันไม่ดีใครจะเข้ามา ผมก็เลยถามต่อไปอีกครับว่าเอ้าเรืออะยังมีทางน้ำอยู่นะครับ ตาผมก็ตอบว่าเข้าได้เฉพาะหน้าฝนหน้าแล้งเข้าไม่ได้เรือติดเข้าได้เฉพาะเรือท้องแบนผมก็ผงะสิครับ แล้วทางเข้าสวนตาผมจะเป็นทางแบบดินลูกรังทรายหิน(เกือบครบทุกภูมิประเทศ)ทางวิบากมากครับรถเก๋งเข้าได้แต่เป็นชั่วโมงครับเพราะถึงจะเป็นแทรคง่ายแต่ถ้าเลือกไลน์ผิดชีวิตก็เปลี่ยนครับ(รถติดหรือหินกระแทกชัสซี่)ผมเลยคิดว่าถ้าพี่น้องชาว"เสือภูเขา"ปั่นได้ไหมเอยเพราะมันก็เหมือนทางแทร็คครับแต่แทร็คไม่ค่อยโหดนะครับรถครอสคันทรี่ไปได้สบายครับ แต่ว่าตอนหน้าฝนทางจะออกเป็นโคลนบางช่วงนะครับ รถโฟร์วีลขึ้นยากหน่อยครับเพราะทางโคลนนั้นเป็นทางขึ้นพอดีครับ เลยจะถามว่า ถ้าสมมุติโฆษณาให้ชาวเมาเท่นไบค์ปั่นหรือชาวเรือพายแล้วมีที่พักกลางธรรมชาติ(ด้านหน้าเป็นน้ำด้นหลังป่ายาง)มียามรักษาความปลอดภัยสี่ขาสองตัว มีไฟ(จากเครื่องปั่นไฟ)แต่ไม่มีทีวี พัดลม แอร์ มีน้ำให้(สูบมาจากเขื่อน)ตอนกลางคืนนั้นมืดสุดๆครับ ดาวมีรึเปล่าไม่แน่ใจครับ แก้ไขเพิ่มเติมครับ สวนตาผมอยู่ ตำบลหาดส้มแป้นครับ สถานที่เที่ยวใกล้เคียงก็มีอ่างเก็บน้ำหาดส้มแป้นครับ ฮวยซัมเปียน ไกลจากตัวเมืองพอสมควรครับ ถ้านั่งรถมาจากตัวเมืองก็เกือบครึ่งชั่วโมงครับ ปั่นจักรยานมาก็สักชี่วโมงนึงเห็นทีจะได้ เรือคล้ายแบบเรือหางยาวครับนั่งได้แปดคน(จักรยานสักสามสี่คัน) เสบียงอาหารขนไปเองครับ ส่วนทางแทรคเป็นของเขื่อนครับ รปภ.สี่ขาถ้าเป็นคนไม่เห่าครับแต่ถ้าเป็นสี่ขาก็จะเห่า(อาจจะไล่กัดด้วยครับมันห่วงที่มันมาก) แต่ถ้าเป็นขโมยมันแค่เห่าครับแต่ถ้าเป็นงูตัวอ้น(ตัวอะไรยังไม่รู้ครับแต่ตาบอกว่ามันได้แลกเขี้ยวกันมาแล้ว)มันจะกัดจนตายแล้วเอามาฝากครับ(ดูมันทำ) จุดดึงดูดของรีสอร์ทก็ถ้าเขาไปข้างในอีกน้ำใสมากครับสามารเล่นน้ำได้ลึกเท่าหน้าแข้งมีลูกอ๊อดด้วยครับเย็นด้วยแก้ไขนะครับคนงานชาวต่างชาติที่สวนบอกนะครับว่าข้างมนน้ำไม่ใสไม่เย็นแล้วนะครับลูกอ๊อดก้หายไปหมดเลย(หมดกันกะจะไปเล่น)น่าจะมาจากเพราะคนใช้เรือผ่านบ่อยๆครับ(น่าจะใช่นะ)
ขอ แท็กภาคใต้เพราะอยู่ระนองครับ แท็กกรีนลีฟวิ่งเพราะด้านหน้าเป็นน้ำด้านหลังเป็นป่ายางครับ แท็กจักรยานเพราะอยากถามชาวเสือภูเขาครับไซโครครอสก็มาได้นะครับ แท็กวิ่งเพราะวิ่งเทรลไงครับมีให้วิ่งทั้งขึ้นเขาลงห้วยตกเหว(ไม่เกี่ยวละ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
เดี๊ยวๆมันไม่ใช่อาบอบนวดครับ บีคอส=Because ที่แปลว่าเพราะ ครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่