ร่วมกันไว้อาลัยหมาน้อยที่จากไปครับ

กระทู้คำถาม
ร่วมกันไว้อาลัยหมาน้อยที่จากไปครับ
ถึงหมาน้อยจะโกหกทอแหลบ้าง
เสี๊ยมให้เกิดความแตกแยกบ้าง
เอาเรื่องส่วนตัวผู้อื่นมาเปิดเผยบ้าง
ถึงแม้หมาน้อยจะเป้นสลิ่ม
แต่เราทุกคนในที่นี่ก็เคารพคนตายครับ
และพร้อมกันที่จะให้อภัยเพื่อไม่ให้มีกรรมต่อกันในชาติหน้า
ขอให้หมาน้อยจงไปสุ่สุขคติครับ
ร่วมกันบริจาคหาเงินทำศพหมาน้อย
โอนตังส์ได้ที่ โล้นสุเทพที่วัดสวนป่าโมกครับ
วัดที่เป็นที่ดีมากแต่เวลานี้โจรหนีไปบวชแยะ
หมาน้อยจงเป็นสุขเป็นสุขเถิดอย่าได้เบียดเบียนซึ้งกันและกันเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่