ทิ้งทวน EOS-M1 ครับผม

ผมใช้กล้อง EOS-M1มาได้ครบ 1 ปีเเล้ว ถึงเวลาที่จะต้องใช้ขาขวาก้าวท้าวออกไปข้างหน้า เพื่อพัฒนา Full Frame มาเป็นไอเท็มในการเดินทางเพื่อเก็บความประทับใจที่ต้องหยุดให้ได้เพียงเสี้ยววินาที ผมเลยให้ดูผลงานของผมครับผม ฝีมือยังไม่เก่งครับผม ไม่ได้ไปเรียนมาเฉพาะทาง ทำเป็นงานอดิเรกครับผม และขอบคุณคนที่ประดิษฐฺ์กล้องที่ทำให้ผมมีกุญแจเดินทาง ต่ อ ไ ป ..........ต ร า บ น า น เ ท่ า น า น  มารับชมภาพของผมได้เลยครับ
รูปที่ 1 รูปผมเองครับ ให้พี่ที่ทำงานถ่ายให้โดยการตั้งค่าไว้ให้เเล้วให้พี่เขากดให้ครับผม

ภาพที่ 2 ไปเที่ยว The Bloom Garden ราชบุรีมาครับผม

ภาพที่ 3 ไปเทียวพิพิธภัณฑ์ดอกบัว คลอง 6 ปทุมธานีครับผม

ภาพที่ 4 ภาพผีเสื้อ ถ่ายที่อุทยานแห่งชาติป่าคาครับผม

ภาพที่ 5 ภาพแมลงปอเกาะบนยอดดอกบัวตูม ถ่ายที่ สวนบัว นาบัวของผู้ใหญ่ใจดีครับผม

ภาพที่ 6 ชายหาดทรายขาว เกาะช้าง ถ่ายตอนหลังปีใหม่ 2558 ก็ไปเที่ยวเลย

ภาพที่ 7 ใจกลางดอกลั่นทม ถ่ายจากร้านกาแฟข้างที่ทำงาน ให้พี่ที่ทำงานโน้มกิ่งให้ครับผมเเล้วมุดไปถ่าย

ภาพที่ 8 ภาพผีเสื้อกำลังวางไข่ ที่บ้านผมเอง ต้องค่อย ๆ ย่องไปถ่ายเลยนะครับ

ภาพที่ 9 ภาพของสุนัขโกล์ดเด้นที่มาเล่นน้ำริมชายทะเลเเล้วมานอนที่ศาลาพักร้อนครับ

ภาพที่ 10 ภาพพระอาทิตย์ตกดิน ที่แหลมพรหมแทพ คนเยอะมากมาก หามุมมหาชนไม่ได้เลย

ภาพที่ 11 ภาพต้นกระจงกำลังผลิใบในหน้าร้อนของปี ที่สนามเด็กเล่นของที่ทำงานของผมเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่