เวลาดูละครกับลูกเด็กอายุ 7-8 ขวบ แล้วเจอฉากเลิฟซีนควรจะทำไงต่อไปดีคะ

ลูกสาว อายุ 7-8 ขวบ ประมาณป.1 กำลังจะขึ้นป.2 อ่ะ ต้องยอมรับว่าเด็กสมัยนี้เรียนรู้ไวกว่าสมัยก่อนมาก  เวลาดูละครกับลูกจะเจอฉากจูบ ฉากหอมกันบ่อยมาก ต้องยอมรับว่าสมัยนี้ละครไทยมีฉากแบบนี้เยอะ จริงๆค่ะ ลูกสาวเห็นปุ๊บก็จะรีบปิดตา หันหน้าหนีเลยซึ่งก็สับสนว่าควรจะสอนลูกยังไงดีอ่ะค่ะ ถ้าจะให้ดูเลยก็จะทำให้เด็กแก่แดดหรือเปล่า หรือว่าถ้าไม่ให้ดูเลยเด้กจะอยากรู้อยากเห็นไหมคะ  กลุ้มใจมากๆ ขอคำแนะนำเป็นแนวทางหน่อยค่ะ
****ถ้าแท็กผิดห้องต้องขออภัยด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่