สอบถาม ตอนนี้ใช้ 3 ขั้นตอน

กระทู้คำถาม
ขอปรึกษาครับ
พอดีทำบ้านใหม่ ตอนนี้ผมใช้เครื่องกรองน้ำ 3 ขั้นตอน (เดินห้างแล้วมันลด 5 ขั้นตอนไม่ลดเลยมาแก้ขัดก่อน) + ต้ม แก้ขัดระหว่างทำบ้าน และตอนนี้จะย้ายมาทุกคนแล้วกำลังคิดวิธีจัดการเรื่องน้ำดื่มในบ้านครับ (เพราะ ต้ม รอให้เย็นทุกวัน ไม่ทันกินแน่ๆ)

ส่วนตัว สนใจ5 ขั้นตอน UF แต่ไม่อยาก "เจาะกำแพง" แขวนเท่าไหร่ เลยอยากถามว่า
3 ขั้นตอน ถ้าแงะ เจาะ ต่อ โมเอง จะเป็น 5 ขั้นตอนไหวไหมครับ (ขอแหล่งซื้ออุปกรณ์ก็ดีนะครับ เน้นเดินทางรถสาธารณะสะดวกหน่อยนะครับ)

หรือ หาเครื่องกรองอีกตัวดี (ส่วนตัวชอบแบบถังน้ำแร่ เพราะมันสะดวก วางไว้ที่ไหนของบ้านก็ได้)

รบกวนด้วยครับ

ปล เน้น save cost ครับ เพราะถ้า cost สูง คงใช้วิธี 3 + ต้มอ่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่