เรียนจบ 5 ปีแต่เกรดดีขึ้น จะดีมั้ยต่อการสมัครงาน

สวัสดีครับเม่าอ่านผมเรียนอยู่ปี3แล้ว เมื่อตอนปี2เทอมต้นผมได้ดรอปไป 1 เทอมเนื่องจากปัญหาครอบครัวครับ
เลยต้องมานั่งเรียนเก็บเทอมละ7ตัว
ผมรู้สึกว่ามันหนักมากเลยทั้งงานทั้เรียนคำนวนก็เยอะ วิชาปี สูงๆก็เริ่มยากแล้ว กลัวเกรดจะไม่ดี
ตอนนี้อยู่ที่ 2.3 กว่า ค่อยข้างห่วยครับตอนปี1ปี2ซ่าไปหน่อยแทบไม่เข้าเรียนเลย555
ผมสามารถเรียนอัดให้จบ 4ปีได้ แต่กลัวอัดไปแล้วเกรดจะไม่ถึงเป้าที่วางไว้ครับ และคงเป็นปีที่หัวแทบระเบิดแน่นอน
เรียนจบอยากได้ซัก2.7 ขึ้นไป ครับ อยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่า ปี 4 ผมจะลงแค่พอไหวชิวๆ
แล้วจบปี5ตั้งใจเรียนตัวไหนอยากรีก็รี ให้เกรดมันอัพๆ สนใจวิชาไหนก็ลองลงไปเรียนเอาเหรดเอาความรู้
เวลาว่าง ก็หางานรายได้พิเศษ หาที่เรียนสอบ toeic.หรือลงอบรมสัมนาต่างๆบลาๆๆ พัฒนาตนเองไปเรื่อยๆ จะดีไหมครับ
จบ 5 ปีม.เอกชนบริหารชั้นนำของประเทศโลจิสติกส์เกรด2.75+ บวกประสบการณ์ ทำงานพิเศษ อบรมบลาๆๆเยอะแยะตอนว่างจะ น่าเกลียดมั้ยครับ
เม่าเนิร์ดเม่าสงสัยกระทิงเริงร่า
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่