ซื้อ Voucher โรงแรม Intercon แต่ใช้ไม่ได้ ผมผิด หรือ?

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ วันนี้ อาทิตย์ที่26 เมษายน เวลา
19.00น  ผมกับคุณแม่และสมาชิกอีก 2 คนรวม 4คนจะ ไปทานอาหารที่โรงแรม intercontinentol ที่แยก
ราชประสงค์  ห้องอาหาร espresso แบบบุฟเฟ
เพราะคุณแม่มี voucher (คูปองที่ซื้อจาก แพคเกจ) ตามรูปนี้ครับ

โดยก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้จองเพียงทำตามเงื่อน
ไขในvoucherคืออ่านแล้วก็ไปทานได้ปรกติทุกครั้ง แต่วันนี้มันคงเป็นวันพิเศษสำหรับโรงแรมมั้งครับ (ผมคิดเอง) น้องชุดดำที่รับลูกค้าหน้าห้องอาหาร บอกกับเราว่า วันนี้ทางโรงแรม งดรับ voucher เพราะมีโปรกุ้ง ล็อปสเตอร์ ต้องคิดหัวละ 2700(ประมาณนะครับ น่าจะไม่รวมบวกๆ) แล้วลดอีก30%
บทสนทนาเลยเริ่มดังนี้
ผม            : อ้าวแล้วผมจะรู้ได้ไง ว่ามีโปรแบบนี้ครับ
น้องชุดดำ : คือ voucher ใช้ได้นะคะ แต่ต้องโทรมาจองก่อน
ผม            : แต่ทุกทีผมก็ไม่ได้มาจองก่อนนะ walk in ก็สามารถทานได้ตามเงื่อนไข voucher นี่นา
น้องชุดดำ : ไม่ได้คะ ยังไงก็ไม่ได้ ลูกค้าต้องจองก่อน ถึงจะใช้ voucher ได้
                  ( ถึงตอนนี้คุณแม่จะ ยอมๆทานไปเพราะไหนๆ
ก็มาละ มาจากฝั่งธน แต่ผมฟังราคาแล้วทานไม่ลงเพราะมันไม่ถูกต้อง นึกถึงตอนเซลล์โทรมาขาย อะไรก็ได้ตามเงื่อนไข หลังคูปองก็พอ ผมคิดว่าเราไม่ผิดนี่นา แต่ทำไมต้องยอม)
ผม          : น้องครับ แบบนี้ผมคงต้องคุยกับเซลล์แล้วคับ แบบนี้ผมคงไม่ซื้อ voucher ที่นี่อีกแล้วนะ (ใจจริงอยากคุย กับ ผจก แต่คุณแม่มาด้วยไม่อยากให้แกไม่สบายใจ) เพราะทุกทีผมก็มาทานได้ ตามเงื่อนไข voucher ทุกอย่าง
น้องชุดดำ : เชิญค่ะ ( เรื่องของคุณ ชั้นไม่สน)
เม่าโกรธเม่าโกรธ

ผมนี่ปรี๊ดในใจสุดๆ แต่ก็ต้องทน เพราะไม่อยากเป็นปัญหาให้แม่ไม่สบายใจ เลยคิดจะเดินไปทานที่ เซนทรัลเวิรด์ แต่กลัวแกเดินไปกลับไม่ไหว ระหว่างเดินก็พยายามโทรหาเซลล์ขาย voucher ก็โทรไม่ติดเลย
เต่าเอือมเต่าเอือมเม่าเหม่อเม่าเหม่อ
เดินวนไปวนมาเลยมากิน ที่ โรงแรม ฮอลิเดย์ข้างๆ แบบง่ายๆไป ตามรูปครับ

ทานเส็ดก็ไปเอารถที่จอดที่ intercon เป็นอันจบพิธี
บทสรุปที่มาเล่าให้ฟังวันนี้นะคับ อยากจะถามเพื่อนๆว่า
ผมผิดไหม ตามเงื่อนไข voucher หลังคูปอง

1. ทานได้เฉพาะ อาทิตย์ ถึง พฤหัส - ผมไปวันอาทิตย์คับ
2. สงวนสิทธิ์ ถ้าห้องอาหารเต็ม - ผมมีรูปคับถ่ายจากข้าง
ล่าง ( ก็มันไม่เต็มนี่นา )
พาพันสงสัยพาพันสงสัย

3-5 ไม่ผิดเงื่อนไข คูปองแม่ผมเอง วันนี้ไม่ใช่เทศกาลคับ
สิ่งที่ผมอยากบอกให้รู้คือ คุณไม่ได้เขียนว่าต้องจองก่อนทุกครั้ง ลูกค้าถือว่าสบายๆ
ไปทีไรไม่เคยเต็มอยู่แล้ว ต่อให้ถ้าเต็มจริงๆก็ไม่ว่ากัน
เพราะผมทำปฎิบัติตามเงื่อนไข ( แต่มันไม่เต็มนิ )
แต่เหนือสิ่งอื่นใด ที่มาเขียนในวันนี้คือ คำว่า " เชิญค่ะ " ประมาณอยากบอกเซลล หรือ บอกใคร ฉันไม่สน หน้าที่ฉันดูแล ผลประโยชน์เป๊ะ
เพี้ยนโบ๊ะหน้าเม่าติดดอย

โรงแรมขนาดนี้ ถ้า วาจา กล่าวนอบน้อม ผมคงจบ ( ก็เข้าใจคับ คุณเป็นลูกน้อง ผจก สั่งอะไร ก็ต้องตามนั้น ได้ดั่งใจ ) แต่คุณมีเพียงน้ำเสียงว่า เชิญค่ะ แล้วเชิดใส่
ผมก็ไม่มีทางเลือกละครับ วันหลัง คงต้องโทรไปจองก่อนจริงๆแล้ว..
ปอลิง...
สิ่งที่ผมเล่าในวันนี้ มีจุดประสงค์เพียงไม่อยากให้ท่านอื่น
เจอแบบผมอีก มันเสียความรู้สึก ครั้นจะไปห้ามแม่ไม่ให้ซื้อ ก็อาจจะไม่ได้ เพราะแกชอบมีเซลล์มาขาย
และวันนี้หวังว่าสาเหตุนี้ ( ทั้งๆที่ไม่น่า) คือไม่โทรจองก่อน เลยใช้ voucher ไม่ได้ก็ควรลงรายละเอียดให้เรียบร้อยด้วย
กลัวว่าเดี๋ยวจะมีเหตุอื่นอีก จิปาถะ
ขอบคุณทุกท่าน ที่ฟังผมบ่นนะคับ
ถ้าใครเจอแบบผมด้วย ก็ช่วยกดแนะนำหน่อยคับ เผื่อทาง โรงแรมจะได้รู้ไว้
จำไว้เลย ใช้ voucher ได้ต้องโทรก่อน !!!!!!!
( ขอโทษล่วงหน้าครับ พิมพ์จากมือถือ อ่านแล้วอาจตาลาย )

รูปนี้ ตอนอยากขาย voucher ดูดีเชียว
เพี้ยนรมเสียเพี้ยนรมเสีย
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
อ่าาาา ในเงื่อนไขมีข้อนึงบอกว่า
"ไม่สามารถใช้คูปองกับรายการส่งเสริมการขาย" (โปรฯ ล็อบสเตอร์น่ะค่ะ)

จริงๆ การใช้คูปอง ก็ควรจะโทรเช็คกับทางห้องอาหารก่อนนะคะ จะได้ไม่เสียอารมณ์ ^^"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่