ขอระบายครับ ทำไอโฟนตก

ผมเพิ่งซื้อไอโฟน 5s มาเมื่อ 6 กุมภานี่เอง ใช้มาเรื่อยๆไม่เคยมีรอยไรเลย ใส่เคสใส ใส่บ้างถอดบ้าง ไม่ถลอก

แต่พอกลับบ้านที่อีสานครั้งนี้!!! ผมไม่ได้ใส่เคสมา เพราะตัวเองเป็นคนรักษาของ ก็ไว้ใจตัวเอง.       เมื่อเช้าผมกินขนมจีนกับญาติ นั่งกินที่พื้น เวลาเอามือถือเสียบใส่กางเกงยีนส์ มันก็จะแน่น กลัวหัก ก็เลยวางไว้บนตัก. นิสัยขี้ลืมมาก. กินหมด เผลอตัวจะไปตักอีก รีบลุกพรวด ไอโฟนตก ผมนี่ค่อยๆแง้มมาดูเหมือนไพ่อ่ะ.   ปรากฎว่า....ป๊อกเก้าสองเด้ง 55555 ไม่ใช่...จอไม่แตก!!! ใจหายใจคว่ำ เป็นไอโฟนเครื่องแรกที่เก็บเงินซื้อสดด้วยตนเองเลย มาตกกับความสัพเพร่าของเรา มีรอยที่ขอบหน้า2 อย่างเห็นได้ชัด และที่ขอบหลัง1  

ตอนนี้รู้สึกเหมือนตัวเองซื้อไอโฟนมือสองมาเลย รู้สึกไม่ปลื้มมาก เป็นคนคิดเล็กคิดน้อย ตำหนินิดหน่อย มันดูกวนใจ ไม่ชอบ... อะไรวะGuรักษามาอย่างดีเกือบ3เดือน ความรู้สึกมันอยากขายมากเลยตอนนี้  แต่คิดว่าราคาตกมาก เพราะรอยชัด โถ...สงสารและเกลียดตัวเอง  ทนใช้สภาพนี้ไปก่อน...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่