รบกวนขอความช่วยเหลือครับ เพื่อนผม 6 คนไป trekking ที่เนปาล ปัจจุบันยังไม่สามารถติดต่อได้ครับ

Edit 27/4/2015 20.30 น. ตอนนี้เพื่อนๆทั้ง 6 คน ปลอดภ้ยดี ลงจากภูเขามาอยู่ที่โพคาราแล้ว กำลังหาทางไปกาฐมาณฑุอยู่ ทุกคนตอนนี้ติดต่อทางโทรศัพท์ได้และมี wifi ใช้แล้ว สามารถสื่อสารกับผู้ปกครองและเพื่องฝูงได้แล้ว และทราบเรื่องและเหตุการณ์ทั้งหมดแล้วครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------

@22.45 น. Edit แจ้งความคืบหน้าครับ ปัจจุบันสามารถติดต่อเพื่อนผ่านทาง SMS ได้แล้วนะครับ รูปภาพตามที่ คห. 49 แชร์ ทุกคนปลอดภัยดี แต่ยังไม่ได้โทรคุยกันครับ ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจมากนะครับ มีความคืบหน้าจะแจ้งเพิ่มเติมครับ ^^

------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขออนุญาติ edit เพิ่มเติมครับ ขอให้ติดตามข่าวสารจากเพจ สโมสรนิสิตคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ทาง Facebook เพื่อความแน่นอนนะครับ ตอนนี้ข่าวไม่นิ่งเลยครับ เลยต้อง edit หลายๆรอบ ขอโมษ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

คือมีเพื่อนผมเป็นนิสิตแพทย์ 6 คนไป trekking ที่เนปาลครับ คาดว่าน่าจะเป็นเส้นทาง Annapurna Region คือเริ่มจากหมู่บ้าน Naya Pul วันเกิดเหตุแผ่นดินไหวคือวันที่ 2 ของการ trek เริ่มต้นจาก Tikhedunga ---> Ghorepani ติดต่อได้ครั้งสุดท้ายคือเวลาประมาณ 10.00 ก่อนเกิดเหตุการณ์ประมาณ 2 ชั่วโมง หลังเกิดเหตุการณ์แผ่นดินไหว ทางบ้านของเพื่อนๆก็ไม่สามารถติดต่อได้อีกจนถึงตอนนี้ รายชื่อและรูปภาพของเพื่อนๆดูได้ที่ด้านล่างเลยครับ ใครมีช่องทางใดที่สามารถประสานงานกับในพื้นที่แผ่นดินไหวที่เนปาลได้รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ ปัจจุบันได้แจ้งเรื่องให้ทางกรมการกงศุลทราบแล้ว แต่ก็ยังไม่พบเพื่อนๆทั้ง 6 ครับ

หากท่านใดมีเบาะแสหรือการประสานงานอื่นๆเพิ่มเติมเกี่ยวกับทั้ง 6 คน หรือความคืบหน้าเหตุการณ์แผ่นดินไหวในเขตโพคารา รบกวนโพสภายในกระทู้นี้/ติดต่อโดยตรงที่พี่สาวของเพื่อน คุณกนกวรรณ 089-130-2310 นะครับ ขอบคุณทุกการประสานงานและการช่วยเหลือมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่