ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ x-trail vs Captiva vs CX-5

กระทู้สนทนา
ลังเลครับระหว่าง
Nissan X-trail 2.0V 4WD
Captiva 2.0 LSX Diesel 2WD
Mazda CX-5 2.0 High 2WD
ราคาลดแล้วใกล้ๆกันทั้งหมด ดังนั้นราคาไม่ใช่ปัจจัยครับ

X-Trail ดีตรงได้ 4WD และ option ต่างๆที่ดูดีกว่าเพื่อน ภายในสวย
Captiva ได้เครื่อง Diesel ภายใน ok
CX-5 ได้ประหยัดน้ำมัน

เบาะแถวสามไม่เป็นประเด็นเพราะคงไม่ได้ใช้
รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำว่าตัวไหนดี หรือบอกข้อเสียของแต่ละตัวก็ได้ครับ

แสดงความคิดเห็น