อยากรู้ว่าต้องอยู่USAกี่ปีถึงจะได้สัญชาติและถ้าไปสมัครทหารอากาศUSชั้นประทวนมีสิทธิ ได้ขับเครื่องบินรบใหมครับ????

1.คือถ้าไปเรียนตอน ป.ตรี แล้วไปสมัครได้ใหมครับ

2.ตาผมมันแปลกๆครับ ตาซ้ายมันเหมือนสายตาสั้นๆ แต่ตาขวาปกติแล้วถ้าเราไปยิงเลเซอรักษาตาเขาจะรับใหมครับ ???

3.คือถ้าสมัครไม่ได้นี่ ถามต่อครับว่าเข้า Army หรือ Marine ดีครับ ผมไม่ค่อยรู้รายละเอียดของ Navy มากนะว่างานมันแนวใหนครับแบบอยู่บนเรือเป็นพลประจำเรือไรงี้หรือป่าวครับ ???

4.ตอนนี้กำลังจะย้ายกลางคันตอนนี้อยู่ ม.4 เรียนช้า 1 ปีปัจจุบันอายุ 17 ไปเทคนิคไม่ก็สายสามัญดีครับ
(เทคนิคนี่กะจะเรียน ช่างไฟไม่ก็อิเล็คทรอนิคให้จบ ปวส. แล้วต่อมหาลัยครับ แต่ถ้าหางานได้ในประเทศที่ผมกล่าวมาได้ก็ทำงานให้ได้กรีนการ์ดแล้วก็สมัครเข้ากองทัพไปเลย)

5.ผมมีคนรู้จักอยู่สหรัฐ

6.ถ้าUSไม่ได้เข้าทัพอากาศอังกฤษ หรือ ทัพอื่นๆได้ใหมครับ มีญาติเปิดร้านอาหารอยู่ที่นั่น
   คือถ้า UK และ USA ไม่ได้ผมก็มีญาติทำร้านอาหารอยู่ AUS ครับ

7.ถ้าเรียนจบ ปวช.-ปวส. ต่อนอกได้ใหมครับแบบเรียน ม.นอก อยากไปตอน ป.ตรี เลยครับ

ภาษาได้ประมาณ 50% ตอนนี้เรียนกับอาจารย์ชาวต่างชาติอยู่ครับ ผมสูง 170 ครับ

"ส่วนตัวผมถือว่าผมเป็นชาวโลก ผมมีอิสระที่จะย้ายไปที่ๆอยากอยู่"

โปรดช่วยกระผมชี้แนะแนวทางด้วยครับ และขอขอบคุณคำตอบที่ช่วยชี้แนะเด็กอย่างผม ด้วยครับ

ปล.ผมไม่ต้องการความคิดแบบว่าทำไมไม่รักชาติ หรือแบบฝัน ถ้าอยากเกรียนชาตินิยมไปห้องอื่นหรือกระทู้อื่นครับ

โปรดช่วยกระผมชี้แนะแนวทางด้วยครับ และขอขอบคุณคำตอบที่ช่วยชี้แนะเด็กอย่างผม ด้วยครับ
มันสำคัญกับผมจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่