อยากทราบว่าถ้าเลี้ยงกุมารเทพ เขาจะแกล้งเด็กมั้ยค่ะ

คือ ตอนนี้เลี้ยงกุมารเทพอยู่ค่ะ บูชามา 5 เดือนแล้ว พอดีวันนี้เจอเจ้าของหอ แล้วเค้ารู้ว่าเราเลี้ยงกุมาร เค้าก็ถามเราว่า "กุมารที่เลี้ยงยังอยู่อยู่มั้ย" เราก็บอกว่ายังอยู่ค่ะ แล้วเค้าก็เล่าให้ฟังว่า เนี่ยกุมารนะมากวนน้องหลายคืนแล้ว บอกให้เค้าเลิกกวนน้องหน่อย (น้องอายุ 1 ปี) คือที่จริงเราก็ยังไม่ปักใจเชื่อ เพราะในหอเราคิดว่าคนอื่นก็เลี้ยงเหมือนกัน เพราะ เคยได้ยินมาอย่างนั้น คืออยากทราบว่ากุมารเทพเค้าแกล้ง หรือหยอกล้อเด็กด้วยหรอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่