กระเป๋าสตางค์หาย

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาผมทำกระเป๋าสตางค์หายแถวรามคำแหง9ครับ ประมาณบ่าย 14.00 ทีนี้เอกสารทั้งหมดบัตรประชาชน ใบขับขี่ บัตรเอทีเอ็ม อยุ่ในนั้นหมด ทีนี้ผมมานึกได้ตอนเกือบ17.30 ผมก้ได้ไปแจ้งความเอกสารหาย แต่ ทีนี้ ปัญหาคือ ผมไม่มีบัตรประชาชน ซึ่งเมื่อไปติดต่อที่ธนาคารแล้ว ธนาคารบอกว่าต้องใช้บัตรประชาชน ซึ่งผมเองทำงานด้วยครับในเวลาราชการ ทีนี้เลยอยากถามเพื่อนๆว่า ถ้าในกรณีแบบนี้ก้ต้องรอไปทำบัตรประชาชนอย่างเดียวเลยใช่ป่ะครับ ไม่สามารถนำเงินออกมาใช้ได้เลยช่ายป่ะครับ เพราะถ้าเบิกจากสมุดก้ต้องใช้บัตรอะครับ ไม่มีทางอื่นเลยเหรอครับ ในกรณีแบบนี้ ปล.ถ้าเป็นแบบนี้ผมคงต้องรอวันที่1 เพราะที่ทำงานหยุด แต่ราชการไม่หยุด ค้าบบ ถ้าได้คืนก้น่าจะดีนะค้าบ เลยอยากถามเพื่อนๆๆค้าบว่า ถ้าคุณเจอกระเป๋าสตางค์ของคนอื่นท่านจะคืนเจ้าของมั้ยครับ แล้วถ้าคืนจะคืนวิธีใดค้าบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น