**จะซื้อมือถือสักเครื่องต้องตรวจเช็คอะไรบ้างคะ**

คือตั้งใจว่าจะซื้อ  s6 ค่ะ อยากรู้ว่าการจะซื้อมือถือแต่ละเครื่องต้องตรวจเชคอะไรบ้าง เพราะก่อนหน้านี้เวลาซื้อคือไม่เคยเช็คอะไรเลย ไม่มีความรู้เกี่ยวกับมือถือด้วย อยากได้คือซื้อ จ่ายเงิน จบ!!! ตอนนี้ใช้ note2 อยู่ เครื่องก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ อาจค้างนิดหน่อย ใช้มาตั้งแต่ออกแรกๆ อาจจะโชคดีที่ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหามา

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ คือที่บอกว่าเมื่อก่อนไม่เคยเช็ค เพราะตอนนั้นยังไม่รู้จักเวปพันทิพค่ะ แต่พอมาอ่านในห้องมาบุญครอง เห็นปัญหาของหลายๆคน ตอนนี้เลยแอบกลัวนิดๆ

อ้ออ.. อีกเรื่องค่ะ รบกวนขอสอบถามข้อดีข้อเสียจากคนที่ใช้งานซัมซุงเอสหกด้วยน๊าาา  ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่