toyota prius 1.5 vs 1.8 ต่างกันยังไง ข้อดี ข้อเสีย มือสอง

พอดีอยากได้ toyota prius มือสอง

จะมีปัญหาตามมามากไหมสำหรับ รุ่นนี้

ควรจะเล่นของ ปีไหน

มีอะไรแตกต่างกันมากไหม ข้อดี ข้อเสีย ต่างกันตรงไหนบ้าง

การ ประหยัด น้ำมัน ต่างกัน มาก ไหม

ขับทางไกล และ ในเมือง ต่างกันมาก แค่ไหน

การ เข้าโค้ง ความปลอดภัย ในโดยสาร ต่างกัน มากน้อย แค่ไหน บ้าง ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ใช้ 1.8 อยู่ครับ รุ่นก่อน MC
รถประมาณ 3-4 ปี แล้วยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
ประหยัดน้ำมันดีมาก ขับสบายๆ ได้ 20 โลลิตรตลอดครับ
ถ้าเน้นขับประหยัดๆหน่อยก็ 22-24 โลลิตร

รถก็โอเคเลยครับ 140 ยังนิ่งๆอยู่ แต่เรื่องเสียงรบกวนจากภายนอกจะค่อนข้างดังหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่