Civic fb มือสอง กับ mazda2 skyactiv เบนซิน

พอดีกำลังจะซื้อรถยนต์ครับแต่เลือกไม่ถูกระหว่าง civic fb รุ่น E ปี 2012 กับ mazda 2 skyactiv เบนซินรุ่นท๊อป หรือตัวดีเซลรุ่นล่างซึ่งราคาสามคันนี้อยู่ประมาณ 650,000 บาท ใช้งานวันละ 30 กิโลออกต่างจังหวัดบ้างช่วงเทศกาลแต่ก็ใช้งานในเมืองเป็นหลักครับ ส่วนตัวชอบ civic เพราะเป็นคนชอบแต่งรถ เนื่องจากรถออกมาค่อนข้างนานจึงมีของแต่งให้เลือกเยอะแต่พ่ออยากให้ผมซื้อ mazda2 เพราะคล่องตัวและน่าจะประหยัดน้ำมันกว่า ผมควรจะเลือกตัวไหนดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่