ซื้อรถNew Harrierกับเกรย์ ระหว่างเครื่องธรรมดากับHybrid เลือกแบบไหนดีครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้คงตัดสินใจแล้วครับ ที่จะซื้อToyota Harrierรุ่นใหม่ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ ว่าจะเอาเป็นเครื่องธรมดาหรือHybridดี ราคาไม่ต่างกันมาก แต่มีหลายคนบอกว่ารถHybridโดยส่วนใหญ่ที่ซื้อผ่านเกรย์มักมีปัญหาจุกจิกมาก ระบบไฟค่อนข้างรวนบ่อยๆเนื่องจากเป็นรถสเป็คเมืองหนาวการตั้งค่าต่างๆไม่ค่อยตรงกับบ้านเรา ขนาดCayenneหรือAlphard  ก็เจอปัญหานี้ค่อนข้างเยอะ รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่