Lazada ร้องไห้หนักมาก สั่ง Le'Sasha OMG ไว้เซอร์ไพรส์แฟน แต่ได้อะไรมา

30/04/15   Lazada โอนเงินคืนมาเรียบร้อยครับ

ครั้งแรกกับ Lazada กล้าๆกลัวๆ  กับคำล่ำรือที่ผ่านมา
แต่ก็คิดว่ามันคงไม่เกิดกับครั้งแรก  แต่..!!!   ผมคิดผิดถนัดเต่าเอือม

หลังจากที่ได้สั่ง Le'Sasha เครื่องหนีบถนอมเส้นผม OMG Keratin Tourmaline รุ่น LS0731 (Blue)
หมายเลขคำสั่งซื้อ : 301844377
ไปเมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2558 และของมาส่งวันที่ 16 มีนาคม 2558   
ด้วยความไว้ใจแล้วไม่รอบคอบพอเห็นว่าซองขนาดใกล้เคียงกับสินค้าที่สั้ง ก็ไม่ได้เปิดดูก่อน
ด้วยความที่รีบก็เซ็นรับมา

( และที่ช้ำใจไปกว่านั้นวันนั้นวันเกิดผม ความซวยบังเกิด  )

พอกลับเข้ามาในห้องก็ได้เปิดดูอย่างลุ้น
OMG!!!!!!  เม่าแพนิค

ปลั๊กไฟ Belkin 4 ช่อง Economy Surge Protector 1.8 m. Power Cord

Le'Sasha เครื่องหนีบถนอมเส้นผม OMG!!! หน้าตามันเป็นแบบนี้หรือ เดี๋ยวนี้ เครื่องหนีบผมเค้าพัฒนาไปขนาดนี้แล้วใช่ไหม
ด้วยความตกใจ ผมรีบโทรไปหาเบอคนส่งของ แต่ก็สายไปแล้วมันไปไกลแล้ว และไม่สามารถทำอะไรได้
ถามเพื่อนที่เคยสั่งบ่อยๆก็บอกให้โทรไปหา lazada

ผมก็รีบหาเบอรืในเนทแต่ไปเจอเบอที่ไม่มีคนรับสาย  สุดท้ายเบอร์อยุ่ที่ถุง -*-เม่าโศก

โทรไปสอบถามได้ความว่า ให้ส่งอีเมลกลับมายังเมลที่ ทาง lazada จะส่งมา  
ผมส่งกลับไป 2 รอบ ก็เงียบ ที่  info@lazada.co.th

แล้วได้ติดต่อ CC ไปยัง lazada ใน Pantip ในวัน 16 มีนาคม เวลา 15:17 น.

และทาง Lazada Thailand Official, ตอบกลับมา 16 มีนาคม เวลา 17:36 น. ว่าไม่ได้รับ email ผม และให้ส่งไปใหม่ที่ service@lazada.co.th ครับ

------------------------  เวลาผ่านไป ------
วันที่ 17 มีนาคม  2558 , เวลา 16:44  Lazada ส่งเมลมาว่าจะมีขนส่งเข้ามารับของกลับไปตรวจสอบ
วันที่ 18 มีนาคม  2558   kerry มารับของกลับ Lazada   ยอมรับเลยว่าไวมากๆ  

และ  Lazada Thailand Official pantip ติดต่อกลับมาอย่างรวดเร็ว!  วันที่ 25 มีนาคม เวลา 13:27 น. ตอบมาเป็นครั้งที่ 2 และ เป็นครั้งสุดท้าย หลังจากส่งหลังไมค์ไป
สวัสดีค่ะ (คุณนามแฝง สมาชิกหมายเลข 868876 ) ทางเราเร่งดำเนินการส่งเรื่องตรวจสอบอยู่ค่ะ อย่างไรหากได้รับข้อมูลความคืบหน้าจะรีบแจ้งกลับไปโดยเร็วที่สุดค่ะ   ประโยคยอดฮิต  ที่ไร้ซึ่งความหวัง

เมื่อของได้รับกลับไปแล้ว ด้วยเวลาอันรวดเร็ว ทำให้ใจดีสู้เสือว่าน่าจะ มาทันสิ้นเดือน ซึ้งจะเอามาให้ในวันเกิดแฟน
แต่สิ่งที่ผมคิดไว้ก็ผิดอีกเช่นเคย ว่าแล้วทำไมซื้อหวยไม่เคยถูก
โทรตามทุกอาทิตย์ สินค้าถึงคลังแล้ว รอตรวจสอบ ประโยคเดิมๆ ที่ไร้ซึ่งความหวัง

จนกระทู้นี้ เค้าได้ของไปแล้วซึ่งดูจากวันและเวลา มาที่หลังด้วย
http://pantip.com/topic/33479603/   
ผมละอิจฉา จขกท นี้ซะจริงๆเม่าโศก

สุดท้าย  นี้
- มาตราฐานการเคลมของ ของ lazada นั้นมีหรือไม่
- lazada ให้ความสำคัญกับบริการหลังการขายหรือไม่  หรือคิดว่าขายๆๆสักแต่จะขาย
- Lazada Thailand Official ใน pantip ยังมีคนทำงานอยุ่มั้ย
- และผมคงต้องรอต่อไป เป็นวัน  เป็นเดือน เป็นปี เป็นชาติ กว่าจะได้สิ่งที่ต้องการ ที่จ่ายเงินซื้อไปแล้วแต่ไม่เคยได้ใช้งาน

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 54

ล่าสุดตอนนี้  lazada โอนเงินคืนเรียบร้อย

ขอบคุณ lazada
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็น

จริงๆผมอยากสั่งอีกครั้งนะ แต่แฟนบอกไม่ต้องแล้วเดี๋ยวเป็นอีก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
Lazada เคสแบบนี้บ่อยมาก ๆ จนคิดว่านี่ไม่ใช่ความผิดพลาด แต่เป็นความไม่ซื่อสัตย์ในการทำธุรกิจของ Lazada แล้วล่ะ บอกตามตรง จะไม่ซื้อของจาก Lazada เด็ดขาด ไม่อยากเจอเรื่องแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่