อยากทำประกันสุขภาพ และก็ ประกันอุบัติเหตุรถยนต์ เน้นออมทรัพย์ ด้วย มีใครพอมีข้อมูลมี้ยค่ะ

อายุ32ค่ะ เคยผ่าตัดซีสมาก่อน แต่ตอนนี้สงสัยว่าจะเป็นลิ่มเลือดอุดตันที่หลอดเลือดดำ ที่ขา
ตอนนี้มีแต่ประกันชีวิต ไม่ได้ใช้สิทธิ์อะไรทั้งนั้น บัตรทอง บัตรประกันสังคม ก็ไม่ได้สนใจ
เจ็บป่วยก้เข้าแต่รพ.เอกชน จ่ายเองตลอด แต่พออ่านเจอลิ่มเลือดกลัวตัวเองจะเป็นก้เลยิยากจะทำประกัน
ที่มันสามารถเครม โรคพวกนี้ได้ เพราะอาจจะต้องส่องกล้องผ่าซีตส์อีก หรืออาจจะต้องผ่าตัดในอนาคตหากเป็น
โรคลิ่มเลือดอุดตัน

ส่วนเรื่องประกันอุบัติเหตุ หมายถึง อยากทำประกันรถยนต์ค่ะ เพราะตั้งแต่ขับรถมา 7 ปี ทำประกันแค่ปีแรก
หลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำประกันอีกเลย เคยมีอุบัติเหตุแต่ก้เชียวชน แต่พอสงกรานต์กลับบ้าน เห็นอุบัติเหตุเกิดกับตา
เลยกลัวขึ้นมาเลยอยากจะทำประกันซักหน่อย ถ้าชั้น1. จะสิ้นเปลืองมั้ยเพราะวันๆขี่ไปกลับที่ทำงานใกล้ๆ
หรือจะซื้อชั้น ดี

ใครพอจะมีคำแนะนำเรื่องนี้บ้างมั้ยค่ะ
1.จะทำประกันสุขภาพ ทำของอะไรดี ถ้าอยากเน้นออมด้วยแบบไหนดี แล้วถ้าเป็นลิ่มเลือดปนกันของบริษัทไหนคุ้มครอง
2.อยากทำประกันรถยนต์ ของเจ้าไหน อยู่ที่พัทยา มีอู่ไหนเคลมประกันโฉลกทำดี ใครพอดีข้อมูลบ้าง
3.ถ้าอยากทำประกันสุขภาพ ที่ครอบคลุมโรคที่เรา สันนิษฐานว่ากำลังจะเป็น แล้วเน้นแบบออมทรัพย์ มีมั้ยค่ะ
4.ถ้าทำประกันสุขภาพแล้วต้องทำประกันสังคมมั้ย ประกันตนเอง เพราะน่าจะเป้นการออมที่ดีอย่างหนึ่ง

อยากทราบเรื่องประกันสุขภาพมากๆ ใครพอดีไอเดียหรือแนวทางแนะนำช่วยบอกกล่าวด่วยนะค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่