ว่าด้วยเรื่อง ' ยาคุมกำเนิด พรีม '

เพิ่งมี พสพ. กับเเฟนเมื่อกลางวันค่ะ .. ปล่อยใน T^T เเล้วไปซื้อยาคุมกำเนิดยี่ห้อพรีมมาค่ะมี21เม็ดไม่เคยกินเลย เริ่มกินยังไงคะ
มันมีลูกศรเป็นวันอ่ะค่ะ  
1.วันนี้วันพุธก็ต้องเริ่มกินตรงเม็ดวันพุธใช่ไหมคะ ??
2.เเล้วถ้าหมดเเผงเเล้วประจำเดือนยังไม่มาทำไงคะ ?
3.เพื่อนบอกว่าให้กินเเผงใหม่ กินเเผงใหม่ต้องเว้นช่วงจากเม็ดสุดท้ายเเผงเก่าหรือป่าวคะ ?
4.เเล้วถ้ากินตรงกันทุกวัน มีโอกาสท้องอยู่หรือป่าวคะ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่