ไปเกาะสมุย ข้ามไป FULLMOON PARTY ควรเตรียมตัวอย่างไรค่ะ

สวัสดีนะค่ะ ตามหัวข้อกระทู้ค่า
พอดีจะไปเกาะสมุย แล้วข้ามไปฟูลมูนปาร์ตี้นะค่ะ
ไปทั้งหมด 4 วัน 3 คืนค่า ไปกัน 11 คน
* เรื่องที่พักเรียบร้อยแล้วค่ะ
1.แต่อยากทราบว่าการเดินทางไปเกาะพะงันมีแบบไหนบ้างหรอค่ะ ???
วันแรกจะข้ามไปเกาะพะงันก่อนค่ะ ค่อยวนกลับมาสมุยอีก 2 คืน
คือไฟล์ทบินเราถึงสนามบินสุราษฎร์ประมาณ 7.20 กว่าจะเอากระเป๋าทำไรเสร็จคงประมาณ 7.40 ค่ะ
แล้วมานั่งรถตู้เพื่อไปท่าเรือ ไม่ทราบว่าจะสามารถขึ้นเรือรอบไหนได้บ้างค่ะ
อยากไปให้ถึงเร็วๆนะค่ะ ไม่งั้นจะได้เซฟเวลาให้มากขึ้นนะค่ะ
2.รบกวนแนะนำการไปดำน้ำเกาะเต่า-เกาะนางยวนด้วยนะค่ะ
ควรไปเองหรือว่าซื้อทริปทัวร์ไปดีค่า
ขอบคุณมากๆนะค่ะ สำหรับคำตอบ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่