✿.。.:* ทำเองใช้เอง .. รีโนเวทครัวเก่าเป็นครัวเบเกอรี่ (ฟังดูดี 5555)ไม่สวยแต่ประโยชน์ใช้สอยเต็มๆ*.:。✿

สวัสดีเพื่อนๆค่ะ ห่างหายไปพักใหญ่ๆ พอดีมีงานกระเป๋าเข้ามาเลยไม่ว่างทำบ้านเลย
แต่วันนี้มา รีโนเวทครัวเก่าเป็นครัวเบเกอรี่ (ฟังดูดี 5555) มาให้เพื่อนๆติชมค่ะ คือเรื่องของเรื่อง หลังจากที่ทำครัวใหม่ไป
ครัวเก่าของโกะก้อกลายเป็นแหล่งซ่องสุมสมบัติบ้า วางสูงท่วมหัว วันหยุดยาว(ช่วงสงกรานต์)มาถึงความคิดมันเริ่มเข้ามาในหัวว่าจะทำครัวเก่า
เลยจัดการจ้างช่างมาทำลายล้างครัวค่ะ คือ รื้อตู้เค้าเตอร์ครัวเก่าออก เอาซิงค์ออก เอาเค้าเตอร์ออกบางส่วน เอาท่อปะปาออก ในราคา 2500 บาท
พอหยุดยาวเลยยอมไม่ไปเที่ยวไหน แถมส่งลูกและสามีไปบ้าน ตจว.ด้วย 5555 (งานภาคพื้นดิน(พวกตู้วางพื้น)ยังไม่เสร็จเรียบร้อยนะค่ะ
ยังขาดตู้ C และเก็บงานตรงชั้นวางของตรงมุม ถ้าว่างๆแล้วจะทำมาแชร์กันอีกรอบค่ะ )
และคงต้องบอกไว้ก่อนนะค่ะ ว่าเป็นแค่แม่บ้านธรรมดาๆ และงานไม้พึ่งจะหัดทำชิ้นนี้เป็นชิ้นที่ 3 อาจไม่สวยอะไรมากมาย แต่อยากแบ่งปันค่ะ
เริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ
การทำลายล้าง อิอิ

ครัวเบเกอรี่ ที่วาดฝันไว้

แต่ความจริงที่ได้ มันเป็นแบบนี้

เพื่อนๆอาจสงสัยว่าทำไมตรงตู้ล้อเลื่อนทำไมไม่ทำเป็นตู้บานเปิด พอดีโกะต้องเอาตู้เย็นวางตรงพื้นที่ว่าง
และความลึกของตู้เย็นมันมาถึงตู้ A3 ทำให้ไม่สามารถเปิดบานดู้ได้เลยต้องทำเป็นตู้ล้อเลื่อน เพื่อเคลื่อนย้าย และหยิบของได้ง่ายขึ้นค่ะ

ชั้นวางของเล็กๆมาแบบไม่ได้ตั้งใจ พอดีโกะเลื่อยไม้ผิด มันสั้นกว่าขนาดที่ต้องการ เลยเอามาทำชั้นแบบง่ายๆค่ะ

เมื่อเอาของใส่เข้าไปก้อออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ  จริงๆข้างตู้เย็นจะมีตู้สูงอีก 1 ตู้
แต่โกะทำไม่ทันค่ะ วันหลังถ้ามีเวลาแล้วจะเอามาแชร์ใหม่นะค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่