[รบกวนถามคนแต่งมอเตอร์ไซค์] นูโว ลูกเรด 125 แคมสร้าง ไม่ยืดชัก วาล์วไทเกอร์ จะวิ่งได้ถึง 150 กม/ชม ไหมครับ

[รบกวนถามนักเลงรถมอเตอร์ไซค์ครับ]

รถมอเตอร์ไซค์ผมใช้นูโว ปี 2005 ตอนนี้มันแก่มากแล้ว วิ่งมา 8 หมื่นกว่ากิโล
เลยอยากจะเอาไปทำเครื่องให้แรงขึ้นอะครับ แต่มีข้อสงสัยนิดหน่อย จึงรบกวนพี่ๆห้องมอเตอร์ไซค์นิดนึง  (เอาไว้ขับไปทำงานครับ)

ถ้าผมเอาไปทำลูกเรดเดอร์ 125 แคมสร้าง ไม่ยืดชัก วาล์วไทเกอร์ ขูดชาม ไล่เม็ด คลัชท์ทองแดง
คอท่อเลส ผ่าปลาย คาร์บูแดช น้ำมัน 115/42 ล้อ 17 ยางแก้มเตี้ย

ถ้าผมทำตามที่ว่า เป็นไปได้ไหมที่จะวิ่งได้เร็ว 140-150 กม./ชม. ครับ

***ผมอยากเอาไว้วิ่งไปทำงานนะครับ ไม่ใช่เอาไปแว้นแบบเด็กแว้นป่วนเมือง***

พี่ๆท่านใดช่วยตอบได้ รบกวนด้วยครับ จักเป็นพระคุณยิ่งครับ ขอบคุณครับ

ปล. ท่านที่จะตอบว่า ให้ผมไปซื้อ CBR 150 หรือ Ninja 250 ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ อันนั้นผมเข้าใจครับ
ผมแค่จะเอาไว้ขี่ไปทำงานเฉยๆครับ ถ้ามี CBR / Ninja ผมคงเอาไว้วิ่งในวันพักผ่อน
หรือออกต่างจังหวัด จะดีกว่าครับ รถดีๆเอามาทำงานกลัว(อะไหล่)หายอะครับ

ปล2. บ้านกับที่ทำงาน (สุวรรณภูมิ) อยู่ห่างกัน 30 กว่ากิโล ทางเปลี่ยวมาก จึงอยากซิ่งไปไวๆ

ปล3. ผมทำงานผลัดกลางคืนครับ ถนนโล่ง อยากรีบๆวิ่งไปไวๆครับ กลัวเด็กแว้น + โจร นี่แหละครับ

***ขออนุญาตแท็กห้องหว้ากอเพราะเกี่ยวกับวิศวกรรมเครื่องกล/เครื่องยนต์ ผิดพลาดขออภัยครับ***

*****เพิ่มเติมข้อความ******
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ที่แนะนำ+สอนมวย ผมก็ไม่ค่อยรู้มาก จึงมาตั้งกระทู้ถาม ^_^
ผมจะคิดดีๆเรื่องซื้อรถใหม่ดีกว่า
ส่วนคันนี้จะได้เก็บเข้ากรุเสียที
ขอบคุณทุกคนคร้าบ

แถมอีก ปล. รถแว้นไม่แว้นแล้วเด็กแว้นตามไม่ตามนี่นานาจิตตังครับ
ผมเคยเห็นแว้นมันก็ชอบไปจ่อตูดรถบ้านๆ ผู้หญิงขับ
ส่วนผม "เคย" แต่งแว้นแบบจัดเต็ม แต่ขี่เบาๆ เด็กแว้นไม่ยุ่งกับผมเลยนะตอนนั้น
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ปล.2 ปล.3 คุณนี่ล่ะ ยิ่งเหมาะกับพวก CBR150 NINJA250 มากกว่า คนอื่นเขาใช้วิ่งทำงานกันทุกวันทั่วบ้านทั่วเมือง

เอานูโวแก่ ๆ มาแต่ง มันก็แรงจริง แรงแบบไม่ทน ใช้งานได้ 3 วัน อีก 2 วันจอดซ่อมที่อู่ ถ้าอยากได้แบบนี้จริงก็เอา จัดเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่