สูตรลับการทำอาหารที่คุณทราบ แล้วต้องอึ้ง มีอะไรกันบ้างคะ??

คือเราเป็นคนทำอาหารทานเองบ้างค่ะ แต่ไม่ได้ขนขวายมากนัก
อยากทานอะไรค่อยทำ ค่อยหาความรู้

เราเคยทราบมาว่า เวลาทำแกงกะหรี่ให้ใส่ช๊อคโกแลต อันนี้ไม่เคยลอง แต่เห็นหลายคนบอกว่าอร่อย

ต่อมา ตอนเราไปทำค่ายอาสา ก็มีน้องคนนึง ทำอาหารเก่งมากๆ บอกว่า
เวลาทำพะโล้ให้ใส่ผงไมโลหรือโอวันตินไปด้วย รสชาติจะกลมกล่อมมาก ซึ่งจริง!!!

และเมื่อไม่นานมานี่ค่ะ เราลงไปทานอาหารที่ Food Centre ของ Office ค่ะ
เราเป็นคนชอบเม้ามอย แล้วป้าเขากำลังทำต้มยำ คุณป้าก็เลยบอกว่า
ต้มยำจะอร่อยขึ้นถ้าใส่ซอสมะเขือเทศ!!!  
เราก็เฮ้ยยยย จริงอ่ะ ป้าเลยทำให้เอาให้ชิม อร่อยมากกกกกกกก

เราก็เลยรู้สึกว่า การทำอาหารมันสนุกดี 555

แล้วทุกคนล่ะคะ มีอะไรแบบเราบ้างรึเปล่า
คือเรื่องพวกนี้บางคนอาจรู้มานานแล้ว แต่เราเพิ่งรู้จริงๆ แล้วแบบ Impossible!

ฮ่าๆ

ขอบคุณค่ะ สวัสดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่