Passport เหลือ 6 เดือนกับอีก 8 วันนับจากวันเดินทางกลับ ขอ Visa อังกฤษได้ไหมคะ?

Pass. หมดอายุ 1 ธ.ค. 58 นี้

จะเดินทางไปอังกฤษ 14-23 พ.ค. ถ้านับจากวันที่กลับ พาสจะมีอายุเหลือ 6 เดือนกับอีก 8 วัน

กรณีนี้จะไปขอวีซ่าอังกฤษได้ไหมคะ?
อยากได้คำตอบแบบ "ได้" หรือ "ไม่ได้" อะค่ะ ไม่เอาแบบไปทำใหม่ชัวร์กว่า. เนื่องจากเวลากระชั้นชิดมากสำหรับการยื่นขอวีซ่าต้องใช้เวลา 15 วัน (บางคนเคยนื่นขอใช้เวลา 21 วัน บางคนบอกเดือนนึงแน่ะค่ะ)
จะไปยื่นขอวีซ่าวันศุกร์นี้แล้ว. ไปเป็นกรุ๊ปถ้าเลื่อนออกไปสมาชิกคนอื่นอาจจะมีปัญหาทั้งๆที่เราเป็นคนที่มีปัญหาคนเดียวน่ะค่ะ
ตัวเองก็เพิ่งทราบว่าจะต้องไปอังกฤษเมื่อวานนี้เอง

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่