ช่วยทบทวนความทรงจำให้ที ผมลืมเนื้อเรื่อง Game of Thrones

กระทู้คำถาม
ติดตามดู Game of Thrones  มาตลอด จนถึง ซีซั่น 5 ep. 2  
ปัญหาคือ Game of Thrones  มันเป็นซี่รี่ย์ที่มีตัวละครสำคัญๆเยอะมาก
แต่ละตัวละครก็อยู่กันคนละเมืองคนละเมือง คนละสถานที่  และมีเหตุการณ์ต่างๆเกิดขึ้นมากมาย
การทิ้งช่วงห่างเกือบปี กว่าที่จะได้กลับมาดูซีซั่นต่อมา   ทำให้บางครั้งผมก็จำเหตุผลของบางเหตุการณ์ไม่ได้  คือ  

1. อะไรคือเหตุผลที่ The Hound  ต้องต่อสู้กับ Brienne  จนตัวเค้าต้องตาย  
ถ้าสู้กันเพราะคิดจะแย่งตัว Arya Stark  ทำไมถึงกับต้องสู้กันจนตาย

2. Jorah Mormont   หายไปไหน ใน ซีซั่น 5 ep. 2  
เค้าตายไปแล้วหรือว่าถูกส่งให้ไปอยู่ที่ไหน ผมจำไม่ได้จริงๆครับ

ใครทราบช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่