#เหมือนมีผี(วิญญาณร้าย)อยู่ในบ้าน เวลานอนกลางคืน จะมีบางอย่างใช้นิ้วจิ้มที่แผ่นหลัง มีวิธีแก้?

เรื่องนี้เพิ่งเกิดในเดือนมีนาคม-เมษายน2558นี้เองครับ   
เป็นเรื่องเกี่ยวกับภูติผี(วิญญาณร้าย)ที่เหมือนเข้ามาสิงอยู่ในบ้าน  ซึ่งยุคนี้เป็นสมัยใหม่  เรื่องพวกนี้พูดยาก..ถ้าใครไม่ได้ประสบกับตัวเอง

เหตุเกิดในบ้านหลังหนึ่ง ในภาคเหนือ (ขออนุญาตไม่ระบุจังหวัด , อำเภอ ,หมู่บ้าน ครับ)  เป็นญาติสนิทของผมเอง
บ้านนี้ เป็นบ้านเดี่ยวชั้นเดียว สร้างมาประมาณ50ปี
และเมื่อ3ปีที่แล้ว  ก็ได้สร้างบ้านเพิ่มขึ้นมาอีก1หลัง อยู่ติดกันห่างกันประมาณ5เมตร  บ้านเดี่ยวชั้นเดียวเหมือนกัน  
บ้านหลังใหม่นี้เป็นบ้านแบบใหม่  มีบันไดขึ้นทางด้านหน้าบ้าน และมีบันไดเชื่อมจากบ้านหลังเก่าไปหลังใหม่ด้วย

และเมื่อสองปีที่แล้ว ลูกหลานก็เข้ากรุงเทพฯไปทำงานกันหมด
จึงเหลือแต่ผู้เป็นพ่อกับแม่ ที่อยู่บ้านเพียงลำพัง   คืออยู่บ้าน2หลังใหญ่นี้เพียงลำพัง2คน  (พ่ออายุประมาณ50กว่า  ส่วนแม่อายุประมาณ 40กว่า)

และเหตุการณ์ก็เกิดขึ้น(เริ่มตั้งแต่ปลายเดือนมีนาคม2558)
ตกกลางคืน  เวลานอน   จะมีอะไรบางอย่าง  มาจิ้มที่แผ่นหลังของฝ่ายผู้หญิง ทำให้รู้สึกเจ็บ   จะเป็นหลายๆคืน บางคืนก็ไม่มา  นอนปกติดี
จึงทำให้ฝั่งผู้หญิงที่เป็นภรรยากลัวมาก  และรู้สึกสยองกับบ้านหลังนี้  ที่อยู่กันมาตั้งแต่บรรพบุรุษ ก็ปกติดี
(ทั้ง2คน  นอนหันหน้าเข้าหากัน  และโดนเฉพาะฝ่ายหญิงเท่านั้น  ส่วนฝ่ายผู้ชายนอนหลับปกติดี)

ใครมีวิธีแก้ปัญหา เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ไหมครับ
ช่วงนี้เดือดร้อนเลยครับ   ญาติสนิทของผมเอง   แทบอยากจะทิ้งบ้านหลังนี้ไปเลยครับ
เล่ายาวไปหน่อย ถ้าไม่เข้าใจตรงไหน ก็ขออภัยครับ
ขอบคุณครับ

----------------------------
จาก "เจ้าของกระทู้"  มาให้ข้อมูลเพิ่มเติม    ความคิดเห็นที่21
บางคนบอกว่า ดูอาจจะไม่ลี้ลับ   ไม่ค่อยน่ากลัว

คือ...มีบางคืน หลังจากปิดไฟนอนหมดแล้ว  พอตกดึก ก็จะมีเสียงดังมาจากห้องครัว  เหมือนคนกำลังมาเล่นถ้วยชาม  เล่นช้อน  มีเสียงช้อนกระทบถ้วย   บางทีก็เหมือนเหมือนคนกำลังทำกับข้าว ฯลฯ
ก็บ้านนี้อยู่แค่2คน  และเข้านอนหมดแล้ว  แล้วใครกัน  ที่ยังเล่นช้อน ถ้วยชาม  อยู่ตรงนั้น..  กำลังทำกับข้าว....อยู่ตรงนั้น.    บางทีก็ได้ยินเสียงเหมือนมีคนเดินอยู่ในบ้าน ฯลฯ  
-พอได้ยินแล้วลุกไปเปิดไฟ ก็ไม่เห็นอะไร  
-หรือพอได้ยินแล้วรีบเปิดส่องไฟฉาย  ก็ไม่เห็นอะไร
แบบนี้ครับ

พอคืนไหน ไม่มาเล่นถ้วยชาม  เล่นช้อน  ไม่ทำกับข้าว  ก็มาจิ้มที่แผ่นหลังของฝ่ายผู้หญิง ประมาณนี้(ส่วนมากจะมาจิ้มแผ่นหลัง  เหมือนใช้นิ้วมือจิ้ม หรือแกล้ง)   แต่บางคืนก็เงียบ ไม่มาเลย นอนหลับปกติ  ประมาณนี้ครับ
ยิ่งฝ่ายผู้หญิงจิตตก และกลัวไปหมดแล้ว เจอแบบนี้ ถึงกับนอนไม่หลับกันเลยทีเดียวครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
หาพระเครื่องดีๆไปห้อยคอ ตอนนอน ครับ

ถ้าไม่มี ให้ไปเช่าที่
1. ศาลหลักเมือง กทม.
2. วัดใหม่อมตรส บางขุนพรหม
3. สนง.วัดพระแก้ว

ถ้าไม่สะดวก ให้หลังไมล์มา ผมจะส่งให้ฟรีๆ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่