เที่ยวกระบี่ อ่าวนาง แบบประหยัดขอข้อมูลหน่อยค่ะ

ช่วงวันหยุด  3 - 6 พฤษภาคม 58 วางแผนเที่ยวกระบี่ไว้ค่ะ จองโปรกับ AirAsia ไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วค่ะ
โดยเดินทางถึงวันที่ 3 ประมาณคงเกือบ 6 โมงเย็น ก็คงเข้าที่พักเลย
ตอนนี้กำลังมองหาที่พักสำหรับวันที่ 3 - 4 พ.ค. (2 คืน) ที่อ่าวนางอยู่ค่ะ โดยศึกษาข้อมูลในเว็บบ้าง
และคิดว่าจะจองกับเว็บ Agoda แต่ติดที่หลายโรงแรมไม่อนุญาตให้เด็กพักฟรีโดยไม่ต้องใช้เตียงเสริมค่ะ
ส่วนโปรแกรมเที่ยวที่วางไว้คือ วันที่ 4 จะซื้อทัวร์เที่ยว 4 เกาะ (ยังไม่ได้เตรียม)
และวันที่ 5 อยากไปสระมรกต น้ำตกร้อน และมาพักในเมืองเตรียมตัวกลับวันที่ 6 พ.ค. ได้ที่พักแล้ว
เลยอยากจะขอข้อมูลจากสมาชิก ดังนี้ค่ะ
1. ที่พักราคาไม่เกิน 1000 ที่อนุญาตให้เด็กพักฟรี (แถวอ่าวนาง)
2. โปรแกรมเที่ยวทะเลควรจะซื้อที่ไหนดีคะ
3. ถ้าหากหารถเช่าแถวอ่าวนาง ราคาจะสูงหรือไม่ และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ยังไงต้องขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่