Samsung Tab 8.4 Sเวลาเปิดfacebookตัวหนังสือ+ภาพจะเล็กลงต้องแก้ไขยังไงครับ

กระทู้คำถาม
ภรรยาใช้Samsung Tab 8.4 S เวลาเปิดfacebookตัวหนังสือ+ภาพจะเล็กลง
แม้จะเข้าไปปรับค่าให้ใหญ่แล้วก็ไม่มีผมครับ พอถอนการติดตั้งfacebookออก

แล้วติดตั้งใหม่ก็โอเคนะครับ ภาพ+ตัวหนังสือก็ใหญ่เต็มจอดี แต่พอใช้ไปซัก
พัก ภาพ+ตัวหนังสือก็กลับมาตัวเล็กเหมือนเดิมอีกแล้ว ต้องแก้ไขยังไงครับ
แสดงความคิดเห็น