[SR] ในวันที่ฉันพาแม่นางไปท่องซาฟารี

สวัสดีครับ

นี่เป็นกระทู้แรกของผมในพันทิป ผมขอแทนตัวเองว่า "เด็กชายบู้บี้" ละกันนะครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ 11 ที่ผ่านมา ผมและ Madame J ได้มีโอกาสได้ไปย้อนวันวานกันที่ ซาฟารีเวิลด์ หลังจากที่เราเคยมากันตอนสมัยเรียนอยู่มัธยม
เมื่อสปอนเซอร์ใจดีแจกบัตรเข้าซาฟารีให้ จะเหลือเหรอ พวกเราก็ลุยสิครับ

ที่จริงเราได้บัตรมานานแล้ว นางชวนมาผมมาหลายรอบมาก แต่ก็ไม่ได้มีโอกาสไปสักที หลังจากที่คุยกันก็เลยตัดสินใจมา

ตอนขับรถเข้ามาพนักงานจะถามเราว่ามีแผนที่กับตารางโชว์ต่างๆแล้วหรือยัง ถ้ายังไม่มีเขาจะแจกให้ครับ แต่ข้างในซาฟารีเวิลด์ก็มีแผนที่บอกอยู่ตลอด

ในบัตร V.I.P. นี้สามารถเข้าได้ทั้งสองโซนเลยครับ ราคาอยู่ที่ 580 บาท

ในโซนแรกที่ผมเข้าไปคือโซน มารีนปาร์ค โซนนี้จะเป็นโซนที่มีการแสดงโชว์ต่างๆ อาทิเช่น โชว์ลิง โชว์ช้าง โชว์โลมา แล้วก็มีแบ่งเป็นโซนของสัตว์แต่ละชนิด ที่แบ่งแยกกันออกไป ผมก็ได้เก็บบรรยากาศรอบๆมาได้เท่านี้นะครับ

ผมก็เดินเล่นในโซนนี้อยู่ได้ถึงประมาณเที่ยงแล้วก็เดินออกจากโซนนี้เพื่อที่จะเดินทางไปอีกโซนหนึ่ง ตอนออกจากโซนนี้อย่าลืมขอพนักงานปั๊มแขนด้วยนะครับ

โซนต่อมา คือ โซนซาฟารีปาร์ค โซนนี้สามารถขับรถเข้าไปเองได้ หรือถ้าไม่อยากขับก็สามารถชื้อบัตรรถทัวร์ในราคา 30 บาทต่อ 1 ท่าน ได้ที่หน้าตู้ขายตั๋ว ในโซนนี้เหมือนเราได้ลุยเข้าไปในดงฝูงสัตว์ต่างๆ ที่แบ่งเป็นสองโซนที่ คือสัตว์ที่ไม่ดุร้าย น่ารักๆ เช่น นก ม้าลาย กวาง กระทิง ยีราฟ ส่วนอีกโซน ก็เป็นพวกเสือ หมี เป็นต้น

มาที่การแสดงกันบ้าง ที่ซาฟารีเวิลด์มีการแสดงโชว์อยู่หลายโชว์เลยทีเดียว ก็มีโชว์ลิงอุรังอุตัง โชว์สิงโตทะเล โชว์ช้าง คาวบอยสตั้นท์ โชว์โลมา สงครามจารกรรม และโชว์นก แต่พอดีวันนี้มาถึงกันช้าพอสมควรเลยได้ดู แค่ คาวบอยสตั้นท์ โชว์โลมา และสงครามจารกรรมครับ

เป็นอีกหนึ่งวันที่แสนสนุก ร้อนและเหนื่อย แม้ว่าจะเป็นช่วงเวลาสั้นๆแต่ก็น่าจดจำ เหมือนได้กลับมาเป็นเด็กอีกครั้ง

ใครว่างๆผ่านมาแถวนี้ก็แวะมาเที่ยว มาชมโชว์ มาทักทายสัตว์ต่างๆกันได้นะครับที่ ซาฟารีเวิลด์

สุดท้าย สถานที่ต่างๆที่เคยผ่านมา มันมีเรื่องราวมากมายที่สามารถพูดถึงได้ตลอดเวลาแม้ว่าจะผ่านไปนานแต่ความรู้สึกเหล่านั้นก็กลับมาได้เมื่อเรากลับไปเยือน

ขอบคุณผู้สนับสนุนใจดีอีกครั้งครับ สำหรับบัตรเข้าซาฟารีเวิลด์
ภาพถ่ายชุดนี้มาจากกล้องของ Samsung Galaxy Note 4 นะครับ
โลโก้ ของผมก็ทำจากฟอนต์ ของ DRdeco กับ Tombats Four
ใช้ App VSCO Cam ในการแต่งภาพครับ

ฝากติดตามผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
bubeboy.wordpress.com[url]
https://www.facebook.com/dekchaibube

วันนี้ขอลาไปก่อน พอกันใหม่ตอนหน้า สวัสดีครับ

"เด็กชายบู้บี้"
ชื่อสินค้า:   ซาฟารีเวิลด์
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่