โดนเอาเบอร์แอบอ้าง ทำให้เสียชื่อเสียง

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามคะ เนื่องจากได้มีคนนำเบอร์ไปโพสแอบอ้างว่าเบอร์นี้ขายบริการทางเพศ และได้มีคนโทรติดต่อเข้ามาเรื่อยๆคะ บางทีก็ขอข้อมูลจากคนที่โทรเข้ามาอ่ะคะว่าได้เบอร์มาจากเว็บไหน เผื่อไม่ได้มีแค่ใน facebook พอเราเข้าไปเสิชดูตามที่มีข้อมูลมาเราก้อรวบรวมจนครบคะ ส่งให้ทาง ICT ตรวจสอบก็ยังไม่มีอะไรตอบกลับมา ว่าใครโพส หรือโพสมาจากไหน เนื่องจากหลักฐานที่ได้มาน่าจะเป็นคนรู้จักคะ หลังจากนั้นไปแจ้งความไว้ที่ สน.คะ
         เราอยากรู้ว่าใครเป็นคนโพส หรือโพสจากที่ไหนอะไรยังไงอ่ะคะ เพราะเสิชเบอร์เราในกูเกิ้ล แล้วขึ้นเลยคะ ณ ปัจจุบันก็ยังขึ้นอยู่ เคสเราเป็นเคสเล็กๆ แต่เราก็ไม่อยากให้เกิดขึ้นคะหรือยังมีอยู่ในโซเชียลคะ เราก็มีการงาน มีสังคมคะ ถึงจะใช้ชื่อแฝงแต่ก็เสียอยู่ดอ่ะคะ เวลาถ้ามีคนมาเสิชแล้วเจอ และอยากทราบว่าใครเป็นคนทำคะ เราต้องทำยังไงต่อคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่